அற்பத்திலெல்லாம் அற்பமானது எது?- திருக்குறள் தெளிவு


அற்பத்திலெல்லாம் அற்பமானது எது?- திருக்குறள் தெளிவு

நில்லா தவற்றை நிலையின என்றுணரும்
புல்லறி வாண்மை கடை

நில்லா தவற்றை நிலையின என்றுணரும்
புல்லறி வாண்மை கடை

(அதிகாரம்: நிலையாமை)

புல்லறிவு- அற்பமான புரிதல், மட்டமான அறிதல்

பொருள்: நிலைக்காதவற்றை நிலைப்பவை என்று உணர்வது அற்பமானதிலெல்லாம் அற்பமான புரிதல் ஆகும்.

ஒரு மருத்துவமனை. உள்ளே குழந்தை திடீரென மிகவும் நோயுற்று, உடல் நலமின்றி படுத்த படுக்கையாயிருக்கிறது. அதைக் காண மனம் பொறுக்காமல் வெளியே நின்று கொண்டிருக்கிறான் அதன் தகப்பனான இளைஞன். அவன் பார்வையில் அருகிலுள்ள திரையரங்கில் தனது மனங்கவர்ந்த நடிகரின் திரைப்படம் அதைக் கொண்டாடும் ரசிகர் கூட்டம் தென்படுகிறது. இவர்களில் தீவிரமான ஒருவனாகத் தான் அலைந்து திரிந்தது. தாய் தந்தையின் எந்தப் பிரச்சனையையும் பொருட் படுத்தாமல் நடிகர் பின் சென்றது எல்லாம் நினைவுக்கு வருகிறது. இன்று நடிகரின் படம் வெளிவந்துள்ளது. ஆனால் மனமெல்லாம் குழந்தையின் உடல் நலம் பற்றியே இருக்கிறது. மறுபடி அதே வெறியுடன் அந்த நடிகரின் படத்தைப் பார்க்க வாய்ப்பே இல்லை. எங்கே போனது அந்த வெறி?

ஒரு இளம் மனைவி கண்ணீருடன் யோசிக்கிறாள். தன்னைத் துரத்திக் காதலித்த கணவனுக்கு இப்போது தன் மேல் நாட்டமில்லை. குழந்தை மீது உள்ள வாஞ்சை கூடத் தன் மீது இல்லை. ஏன் இந்த மாற்றம்? என்ன ஆனது காதலுக்கு?

முதுமையில் இளமை பறிபோன ஏக்கம் இப்படி எத்தனையோ உதாரணங்களைச் சொல்லலாம். பொருட்கள், சுகம், புகழ், பெருமிதம், அகந்தை இவை நம் வாழ்நாளில் நம் கண் முன்னே அழிந்து விடுகின்றன. அகம்பாவமும், பெருமிதமும் கொண்ட அத்தனை காரணங்களும் சேர்ந்தே அழிந்து விட்டன. ஆதனால் தான் இந்த புரிதல் அற்பத்திலும் அற்பமானது என்கிறார் வள்ளுவர்.

உலக வாழ்வில் நமக்குப் பிடித்தமானதும் பெரியதாகவும் தென்பட்ட எல்லாமே நிலையற்றவை. உறவு, நட்பு, செல்வம் என எல்லாமே. இந்த நி;லையாமை பற்றிய புரிதல் நிகழும் போது தான் தன்னலம் பேணாமை என்னும் நிலை சாத்தியமாகும். அப்போது மட்டுமே பிறர் நலம் பேணும் மனப்பான்மை உண்டாகும். அந்த சேவையும் அகம்பாவமின்றி இருந்தால் மட்டுமே என்றுமே நிலைப்பது உலகளாவிய அன்பு அதாவது உலக நன்மைக்காக உழைக்கும் கரிசனம் இதுவே நிலையான நன்மையை உலகுக்கு வழங்கும் நிலையான ஒரு உதாரணமாக மனித இனத்துக்காக நிற்கும். நிலைக்கும் புகழ் அந்த சேவை மனப்பாங்கிலே அந்த அன்பில் அக்கறையில் வெளிப்படுத்தும் சமுதாய சிந்தனைகளின் வழியே ஒரு மனிதனுக்கும் அவன் மூலம் அவனது மண்ணுக்கும் கிடைக்கும்.

(அதிகாரம்: நிலையாமை)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in திருக்குறள் and tagged , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s