மாற்றுத் திறனாளிகளுக்குப் பக்க பலமாகும் ஒரு கைபேசி


மாற்றுத் திறனாளிகளுக்குப் பக்க பலமாகும் ஒரு கைபேசி

பார்வையில் மாற்றுத் திறனாளிகள் கைபேசியில் குரலை மட்டும் கேட்டு, எண்களை விரல் மூலம் அறிந்து அழைப்பு செய்து, பேச மட்டுமே பயன்படுத்தும் நிலையே உலகெங்கும். இதை மாற்றி இவர்கள் குறுஞ்செய்தி, மின்னஞ்சல் இவற்றை கைபேசியில் ப்ரெயில் (Braille) முறையில் படிக்க எழுத வசதியான ஒரு கைபேசித் தொழில் நுட்பத்தை வடிவமைத்துள்ளார் சுமித் டகர் என்னும் தொழில் முனைவர். இவரது நிறுவனம் Centre for Innovation Incubation and Entrepreneurship (CIIE) என்னும் அகமதாபாத் இந்திய மேலாண்மைக் கழகத்தின் (IIM Ahmedabad) வழிகாட்டுதலில் இயங்கி வருகிறது..Nstional Institute of Design என்னும் வடிவமைப்புக்கான கல்விக் கழகத்தில் பட்டமேற்படிப்புப் படித்தவர்.. IIT Delhi உடன் இணைந்து இதன் மேம்பட்ட தொழில் நுட்ப வடிவை உர்வாக்கி வருகிறார். LV Prasad Eye Instittute என்னும் ஹைதராபாத் நிறுவனம் இந்த சாதனத்தைப் பரிசோதித்து வருகிறது. அதிக எண்ணிகையில் விற்கும் வாய்ப்புள்ள சாதனங்கள் தொடர்பான ஆராய்ச்சியே உலகெங்கும் வணிக நிறுவன ஆதரவுடன் நடக்கின்றன. மாற்றுத் திறனாளிகளுக்கு பிறரை சார்ந்திருப்பது மிகவும் மன அழுத்தத்தையும் வருத்தத்தையும் தன்னம்பிக்கை குறைவையும் தருவதாகும். அவர்கள் வாழ்வில் ஒரு புதிய உற்சாகத்துடன் செயற்பட இந்த சாதனம் வழி வகுக்கும்.

உலகிலேயே இது முதலாவது என்பதால் இவருக்கு வணிக ரீதியாகவும் நல்ல வெற்றி கிடைக்கும். படித்தவர்கள் திறமை மிகுந்தவர்கள் வெகு ஜன நீரோட்டத்தில் புதிய தடங்களைப் பதித்து அதில் வெற்றி காணவே முயல்வர். மாற்றுத் திறனாளிகள் பற்றியோ அல்லது சமூகம் நிராகரித்தவர் பற்றியோ அக்கறை இருக்காது. சுமித் டகர் என்பவரது இந்த சாதனை முயற்சி உலக அளவில் மாற்றுத் திறனாளிகளுக்கு உதவிய கண்டுபிடிப்பு இந்தியாவிலிருந்து வந்தது என்று நாட்டுக்குப் பெருமை சேர்க்கிறார். அவருக்கு வாழ்த்துக்கள்.

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s