குழந்தைகள் உண்ணும் துரித உணவு – பிரேஸில் விழித்துக் கொண்டு விட்டது – நாம்?


File:Israeli Pizza w Corn BRiboa 3124.jpg

குழந்தைகள் உண்ணும் துரித உணவு – பிரேஸில் விழித்துக் கொண்டு விட்டது – நாம்?

பிரேஸில் ஒரு பன்னாட்டு உணவு நிறுவனத்துக்கு 3.2 மில்லியன் பிரேசில் ரியல் அதாவது நம் ரூபாய் மதிப்பில் கிட்டத்தட்ட ஏழு கோடி அபராதம் விதித்துள்ளது. “Happy meal for children” என்னும் துரித உணவை விளம்பரப் படுத்தி விற்பதற்காக இதை செய்துள்ளது. இதில் நாம் பிரேஸிலைப் பாராட்ட வேண்டிய அம்சம் என்னவென்றால் ஏற்கனவே உபயோகிப்பாளர் மற்றும் குழந்தை நல ஆர்வலர் கண்டனத்துக்குப் பணிந்து அந்த நிறுவனம் குழந்தைகள் உணவில் “பிர்ன்ச் பிரைஸ்” என்னும் பொறிக்கப்பட்ட கொழுப்பு அதிகமுள்ள பகுதியைக் குறைத்து ஆப்பிள் துண்டுகளை அறிமுகப் படுத்தி இருந்தது.

குழந்தைகள் விளையாடுவதில்லை. வெய்யிலில் அலைந்து வைட்டமின் டி சத்தை உடம்புக்குள் ஏற்றிக் கொண்டு எலும்பு பலம் பெறுவதில்லை. இந்த நிலையில் அவர்கள் அமர்ந்தபடியே குளிர்பானங்கள், கொழுப்பு உணவுகளை அதிகம் உட்கொண்டு அதிக எடை என்னும் நிலையை மிகவும் சிறிய வயதில் அடைந்து விடுகிறார்கள். பின்னாளில் அவர்கள் வெற்றிப் படிக்கட்டில் படிப்பிலோ, விளையாட்டிலோ, திருமண வாழ்க்கையிலோ ஏற முடியாத படி முடமாக்கும் இந்த உணவுப் பழக்கம்.

பெரு நகரங்களில் பிட்ஸா, பர்கர் போன்றவற்றைப் பிள்ளைகள் அதிக அளவில் உண்ணும் நாகரிகம் அதிகரித்து வருகிறது. ஒரு நடுத்தரக் குடும்பத்துக்குப் பெரிய தொகையான இதை அவர்கள் கொடுத்துப் பிள்ளைகளுக்குக் கெடுதியை உண்டு பண்ணுவது பரிதாபம்.

பிரேஸிலில் ஒரு உணவு உண்டால் பொம்மை இலவசம் என்னும் விளம்பர யுக்தியை இந்நிறுவனம் கையாண்டு வந்தது.

குழந்தைகளைப் பன்னாட்டு நிறுவனங்கள் குறி வைக்க முக்கியமான காரணம் தொலைக்காட்சி மூலம் எளிதில் அவர்கள் கவரப்படும் விளம்பரங்களைக் கொண்டு நல்ல லாபம் பெறலாம் என்பதே. பள்ளிகளில் இந்த உணவுகளுக்கு எதிரான விழிப்புணர்வு இல்லை. எனவே ஒரு பிள்ளை கொண்டு வரும் உணவு விரைவில் பள்ளியில் பெரும்பாலான குழந்தைகளின் விருப்ப உணவாக மாறி விடுகிறது.

குடும்பம், குழந்தைகள் என்று முக்கியத்துவம் கொடுக்கும் நடுத்தர, ஏழை மக்கள் ஏன் இந்தப் பேராபத்தைப் புரிந்து கொள்ளவில்லை?

சமூக ஊடகங்களில் நாம் இவற்றைத் திரும்பத் திரும்ப நினைவு படுத்துவோம்.

(News Courtesy : Reuters, Image Courtesy: Wiki)

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , , , . Bookmark the permalink.

2 Responses to குழந்தைகள் உண்ணும் துரித உணவு – பிரேஸில் விழித்துக் கொண்டு விட்டது – நாம்?

  1. surender says:

    பீசா,burger,kfc ,பெப்சி கோக் போன்றவற்றில் மனிதனுக்கு கேடு விளைவிக்கின்றன,

    • surender says:

      இதை தடை செய்வதற்கு சட்ட ரீதியாக எம்மாதிரியான முயற்சிகளை எடுக்க வேண்டும் என்பதை தெரிந்தவர்கள் தெளிவுபடுத்துங்கள்

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s