தொழு நோயாளிகளுக்கு எதிராக இன்னும் பதினெட்டு சட்டங்கள்


ஸ்ரீ கிருஷ்ண கான சபா சார்பில் சென்னையில் சனிக்கிழமை நடைபெற்ற சுவாமி விவேகானந்தரின் 150-வது ஜெயந்தி விழாவில் தொழு நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சை அளித்து வரும் தன்னார்வத் தொண்டர் ஆர்.சிவாவுக்கு சுவாமி விவேகானந்தர் விருதை வழங்குகிறார் ஸ்ரீ ராமகிருஷ்ண மடத்தின் மூத்த துறவி சுவாமி ஆத்மஞானானந்தா. உடன் (இடமிருந்து)

தொழு நோயாளிகளுக்கு எதிராக இன்னும் பதினெட்டு சட்டங்கள்

“தொழு நோயாளிகளுக்கு எதிராக இன்னும் பதினெட்டு சட்டங்கள் இருக்கின்றன. ஒரு தொழிநோயாளியை அந்த நோயைக் காரணம் காட்டி வேலையில் இருந்து நீக்க முடியும் ” என்னும் தகவலை மனிதநேயம் மிக்க கவலையோடு பகிர்கிறார் சமூக ஆர்வலர் ஆர்.சிவா. சென்னையின் கிருஷ்ண கான சபாவில் சுவாமி விவேகானந்தரின் 150வது பிறந்த நாள் விழாவில் விருது பெற்றார். விவேகானந்த கேந்திரா அவருக்கு தொழுநோய் பாதிக்கப் பட்டோருக்கு சிகிச்சை அளித்து வரும் தொண்டுப் பணிக்காக இந்த விருதை வழங்கியது.

சிவாவின் கவலை நமது சமூகம் தொழுநோயைத் தீரா வியாதியாகக் கருதுகிறது. திரைப்படங்களும் இதே கருத்தை முன் வைத்தே படங்கள் வெளிவருகின்றன. சில அரசு மருத்துவமனைகளில் தொழுநோய் சிகிச்சைக்கான வசதி இல்லை. பல மருத்துவமனைகளில் வசதி இருந்தும் சிகிச்சை தருவதில்லை. பாதிக்கப் பட்டோரின் இறப்புக்கும் நோய் பரவுவதற்கும் இதுவே காரணம். ஒரு பஞ்சாயத்துத் தலைவரே நோயைக் காரணம் காட்டிப் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டார். இந்தக் கருத்துக்களை சிவா தெரிவித்துள்ளார்.

தூக்கு தணடனையை நீக்க தாமதம் ஆகலாம் அல்லது முடியாமற் போகலாம். ஆனால் தொழுநோயாளிகளுக்கு உதவாமல் அவர்களை பாதிக்கும் வகையில் உள்ள சட்டங்களை ஏன் நீக்கக் கூடாது? அது குணப்படுத்தப் படக்கூடிய ஒன்றே என்னும் விழிப்புணர்வை ஏன் அரசாங்கம் ஏற்படுத்தக் கூடாது?

திரு. சிவா அவர்களது பணி குறித்து தினமணியின் செய்தியே நமக்குத் தெரியப் படுத்துகிறது. அவர் சமூக இணையதளங்களில் இயங்கினால் அவரது பணி பற்றிய செய்தியுடன் தொழுநோயாளிகளிடம் மனித நேயம் காட்டுவது பற்றிய விழிப்புணர்வு பரவும். அவரது பணியில் பங்களிக்கப் பலர் முன் வரவும் வழி வகுக்கும். இவரை வெளிச்சத்துக்குக் கொண்டு வந்த ஊடகங்களுக்கும் அவருக்கும் பாராட்டுக்கள். (News and Image courtesy dinamani. The person receiving the award is Mr.Siva as seen in the image)

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , . Bookmark the permalink.

1 Response to தொழு நோயாளிகளுக்கு எதிராக இன்னும் பதினெட்டு சட்டங்கள்

  1. அருமையான பதிப்பு. இதை ஏன் நீங்கள் தமிழன் பொது மன்றம் (http://www.tamilanforum.com) இணையத்தில் பதித்து பரிசுகளை வெல்லும் வாய்ப்பை மிகைப்படுத்தி கொள்ளகூடாது? வாருங்கள்.. இணையுங்கள்.. பதியுங்கள்.. பரிசுகளை வெல்லுங்கள்…மேலும் விவரங்களுக்கு தமிழன் பொது மன்றத்தின் அறிவிப்பு பலகையை பாருங்கள்.

    – தமிழன் பொது மன்றம்.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s