இனத்தனயர் அல்லர் மனத்தனயர் மக்கள் – நாலடியர் நயம்


இனத்தனயர் அல்லர் மனத்தனயர் மக்கள் – நாலடியர் நயம்

கடல் சார்ந்தும் இன்னீர் பிறக்கு மலைசார்ந்தும்
உப்பீண் டுவரி பிறத்தலாற் அத்தம்
இனத்தனையர் அல்லர் – எறி கடற்றண் சேர்ப்ப
மனத்தனையர் மக்கள்என் பார்

எறி கடற்றண் சேர்ப்ப- கடல் அலைகள் மோதும் குளிர் நிலத்தை சேர்ந்தவனே
இன்னீர் – சுவையான நன்னீர்
உப்பீண் டுவரி பிறத்தலாற்- உப்புக் கரிக்கும் கடுமையான நீர் பிறப்பதால்
அத்தம் – அதேபோல

பொருள்: கடல் அலைகள் மோதும் குளிர் நிலத்தை சேர்ந்தவனே! கடலின் அருகே நல்ல சுவையான நீர் கிடைக்கலாம். மலையில் கரிப்பான நீர் ஊறலாம். இனத்தால் அல்ல மக்களின் தன்மை. அவர்களது (நல்ல) மனத்தால் அறியப்படுவதாம்.

(அதிகாரம் : அறிவுடமை)

ஒலிம்பிக் விளையாட்டுப் போட்டிகள் என்று வரும் போது 110 கோடி மக்கட் தொகை என்னும் மனித வளம் கொண்ட நமக்கு ஏன் நம்மால் உலக அரங்கில் நம்மை விடச் சின்னஞ் சிறியதான நாடுகளுடன் போட்டியிட முடிவதில்லை என்னும் கேள்வி கண்டிப்பாக எழுகிறது.

இரண்டு காரணங்களை நாம் காணலாம். உலக அளவில் விளையாட்டில் வெல்பவர்கள் பலரும் இனம், மொழி இவற்றுக்கு அப்பாற்பட்டு அந்த நாடுகளால் அவர்கள் திறமை ஊக்குவிக்கப் பட்டதால் மிகப் பெரிய சாதனையாளர்களாக உயர்ந்தவர்கள். அமெரிக்காவிலோ மற்றும் பல ஐரோப்பிய நாடுகளிலோ இருந்து தடகளப் போட்டிகளில் வெல்வோரில் கணிசமான ஆப்பிரிக்க வம்சாவளியினரை நாம் காண முடியும். அவர்களை கருப்பர்கள் என்று இழிவு படுத்திய காலம் மலையேறி அவர்கள் பல துறைகளிலும் சாதிக்கிறார்கள். அமெரிக்க ஜனாதிபதியாக உயர்ந்தவரைப் பார்க்கிறோம். ஐரோப்பாவில் கால் பந்துப் போட்டி மிகவும் பிரபலமானது. மக்களின் ஏகோபித்த ஆதரவு பெற்றது. அதில் பல கருப்பு இன வீரர்களை நாம் காண்கிறோம்.

சாதிக்கும் ஊக்கமும் உழைப்பும் திறமையும் ஜெயித்துக் காட்டும் லட்சிய வெறியும் உடையவர்கள் தம் நாட்டுக்குப் பெருமை சேர்க்கிறார்கள். அவர்களது பெருமை அவர்களது குலத்தால் அல்ல மனத்தால்.

நம்மில் பெரும்பான்மையினர் வறுமையும் பிற்பட்ட சமூகப் பின்னணியும் உள்ளவர்கள். அவர்கள் மற்றவருக்கு இணையாகப் போட்டியிட்டு பல துறைகளிலும் வளரும் வாய்ப்பை நாம் மறுத்து வரும் காலம் மாறும் போது மட்டுமே நம் மனித வளத்தின் முழுத்திறன் வெளிப்படும். தனி மனித சாதனைகள் முழுமையாக ஒரு ஆரோக்கியமான சமூகப் பின்னணியில் மட்டுமே நிகழ முடியும். தற்போது பல தடைகளையும் தாண்டி தன்னை வெளிப்படுத்திக் கொள்வோர் விரல் விட்டு எண்ணத் தக்கவர்களே.

இனத்தனயர் அல்லர் மனத்தனயர் மக்கள் என்பது நம்முள் ஆழப் பதியும் போதே- நம் மனப்பாங்கு மாறும் போதே உலக அளவில் சாதிக்கும் இந்தியரின் திறன் முழுமையாக வெளிப்படும்.

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாலடியார் and tagged , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s