நம்பிக்கை – மனித நேய நிறுவனம்


550462_164540123686199_1500287557_n

தன் சகோதரன் வித்தியாசமான மனத்திறனுடன் வளர்ந்ததையும் அவர் சமூகத்தால் ஒரு பாரமாகக் கருதப் பட்டதையும் கண்டு மிகுந்த மன வேதனை அடைந்தார் நாகராணி. ஒரு தனியார் பள்ளீயில் ஆசிரியையாகப் பணியாற்றி வந்த அவர் மனத்திறனில் சவால்களைக் கொண்டுள்ள 40 மாணாக்கரைக் கொண்ட ஒரு சிறப்புப் பள்ளியை இப்போது நடத்துகிறார். நான்கு வயது முதல் முப்பது வயது வரையானவர் இவர்கள். இவர்களில் சிலர் சென்னைத் தெருக்களில் அனாதவாகக் கைவிடப் பட்டவர்கள் ஆவர்.

2003ஆம் ஆண்டு Hope Charitable Trust என்னும் அறக்கட்டளையை நான்கு  குழந்தைகளுடன் துவங்கினார் நாகராணி. மருத்துவமும், தசைப் பயிற்சியும், கல்வியும் மாற்றுத் திறனாளிகளுக்கு வழங்கப் படுகிறது இந்தப் பள்ளியில். சென்னை அம்பத்தூர் சுற்று வட்டாரத்தில் உள்ள குழந்தைகளை இந்தப் பள்ளியின் வாகனம் அழைத்து வருகிறது. காகிதப் பைகள் செய்வது, மணிகளைக் கோர்த்து மாலைகள் செய்வது, பரிசுப் பொருட்களை பெட்டிகளாகச் செய்வது என்னும் எளிய பணிகளைச் செய்யும் அளவு மனநலம் சவாலுக்குள்ளானோருக்குப் பயிற்சி தரப் படுகிறது.

இதைத் தவிர விழுப்புரம் திருச்சி போன்ற தொலைவான இடங்களில் இருந்தும் பெற்றோர் வந்து வித்தியாசமான மனத்திறன் கொண்ட தம் பிள்ளைகளை எப்படி வளர்ப்பது என்று பயிற்சி எடுத்துக்கொள்ள இந்நிறுவனம் உதவுகிறது. மாநில அரசின் மானிய உதவியும் அம்பத்தூர் மக்களின் ஆதரவும் கொண்டே இந்த நிறுவனம் நடத்தப் படுகிறது. மிகவும் நிதி நெருக்கடியில் சிக்கித் தவித்த காலத்தில் துணை நின்றனர் அம்பத்தூர் பகுதி மக்கள் என்று நன்றியுடன் நினைவு கூறுகிறார் நாகராணி.

மனநலம் சவாலான குழந்தைகளை வளர்ப்பது மிகவும் மனச்சோர்வு அ:ளிப்பது தான். ஆனால் நாகராணியை சந்தித்த பின் பெற்றோர் நம்பிக்கையுடன் திரும்பி தம் குழ்ந்தைகளிடம் ஒளிந்திருக்கும் திறன் களை வெளிக்கொணர முயலுகின்றனர். நம்பிக்கை என்னும் பெயரிலான நிறுவனம் தன்னம்பிக்கையை மனநல சவாலை சந்திக்கும் குழதைகளுக்கும் நன்னம்ப்பிகையை அவர்களின் பெற்றோருக்கும் தந்து மனித நேயம் மரிக்காது என்னும் நம்பிக்கையை நமக்குத் தருகிறது. தொடர்பு  எண்: 9841330330. (news courtesy: Deccan Chronicle)

(Image Courtesy: Face Book)

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s