குப்பை பொறுக்கிய சிறுவன் NID மாணவராக முடியுமா?


குப்பை பொறுக்கிய சிறுவன் NID மாணவராக முடியுமா?

முடியும் என்று நிரூபித்திருக்கிறார் சஞ்சய் பார்மர் என்னும் அஹமதாபாத் மாணவர். தந்தை ஒரு வாகன ஓட்டுனர். தாயும் இரண்டு சகோதரர்களுமான குடும்பம் கடுமையான வறுமையில் போராடிய போது குப்பை பொறுக்கி அடிப்படைக் கல்விக்குக் கூட வழியில்லாமல் இருந்தார் சஞ்சய். Visamo Kids என்னும் தொண்டு நிறுவனம் இவரைத் தங்கள் காப்பகத்தில் எடுத்துக் கொண்டு 12ம் வகுப்பு வரை படிக்க வைத்தனர். அதன் பிறகு ஒரு தாளாளரின் துணையோடு இவர் National Institute of Design என்னும் இந்தியாவின் தலைசிறந்த பொறியியல் வடிவமைப்புப் பல்கலைக்கழகத்தில் பட்டப் படிப்புக்கு சேர்ந்துள்ளார்.

இவரது வெற்றிப் பாதையில் இந்தத் தொண்டு நிறுவனம் தவிர பன்வார் ராதோர் என்னும் வடிவமைப்புத் தொழில் வல்லுனரும் துணை நின்றிருக்கிறார். அவர் தான் இவரை National Institute of Design பல்கலைக் கழகத்தின் நுழைவுத் தேர்வுக்கு தயாராக உதவியவர்.

வறிய குடும்பங்களே பெரும்பான்மையானவர்கள். அவர்களில் ஒருவர் மேலே வந்தால் அந்த உதாரணம் மேலும் பல குழந்தைகளுக்கும் அவர்களின் பெற்றோருக்கும் நம்பிக்கை அளிக்கும். போராடும் காலத்தில் அடிப்படையான துணை நம்பிக்கை. தன்னம்பிக்கையும் சமுதாயம் கைவிடாது என்னும் நன்னம்பிக்கையும். தொண்டு நிறுவனங்களின் பணிகளில் இது மிகவும் குறிப்பிடத்தக்கது.

ஒரு தனி மனிதனின் வெற்றி தோல்வி தனித்ததான கதை அல்ல. சமுதாயம் எந்த அளவு எல்லாத் தட்டு மக்களையும் உள்ளடக்கி முன்னேற விரும்புகிறது என்பதை கீழ்த்தட்டு மக்களில் வறுமையை வெல்வோர் எத்தனை பேர் என்பதை வைத்துக் கண்டுபிடிக்கலாம். ஆரோக்கியமான சமுதாயம் என்றால் அதன் எல்லா அங்கங்களும் அதாவது எல்லா ஜாதி மற்றும் எல்லா வர்க்க மக்களும் நலமாக இருப்பதை வைத்தே அதன் ஆரோக்கியத்தைத் தீர்மானிக்க முடியும்.

ஊடகங்களில் இது போன்ற நல்ல செய்திகள் வரும்போது சமுதாய ஆரோக்கியம் முற்றிலுமாக சீர்குலையவில்லை என்னும் நம்பிக்கை பிறக்கிறது. (News courtesy: TOI)

(Image courtesy:http://visamokids.calorx.org/our_children3.html )

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s