40 வயதுத் தாய்க்கு வீர சாகசங்கள் சாத்தியமா?


Poster-1-copy

(image courtesy:oldcottonians.org)

40 வயதுத் தாய்க்கு வீர சாகசங்கள் சாத்தியமா?

சாத்தியம் என்று நிரூபித்திருக்கிறார் திருமதி. அர்ச்சனா சர்தனா. இரண்டு குழந்தைகளின் தாய் இவர். நாற்பதைத் தொட்டவர். ஹெலிகாப்டர், விமானம் அல்லது பலூன் பறக்கும் போது குதித்து “பாராசூட்” பயன்படுத்தித் தரை இறங்கும் சாகசத்தை 335 முறைகள் சாதித்துள்ளார். இதற்கான முறையான பயிற்சியை அமெரிக்க நிறுவனம் ஒன்றில் பெற்று சான்றிதழும் பெற்றுள்ளார். (இந்தியாவில் ராணுவம் தவிர்த்த தனியார் பயிற்சிக்கான முறையான கல்வி நிறுவனங்கள் இதுவரை இல்லை).

Base Jump என்பது மலை அல்லது உயர்ந்த கட்டிங்களில் இருந்து குதிப்பது. இது விமானத்திலிருந்து குதிப்பதை ஒப்பிட மிகவும் ஆபத்தானது. விமானத்தில் இருந்து குதிக்கும் போது 55 நொடிகள் பாராசூட்டைத் திறக்கும் வண்ணம் இயக்குவதற்குக் கிடைக்கும். இதில் இரண்டு பாரசூட்டுகள் உண்டு. ஆனால் Base Jumpல் 6 நொடிகளே கிடைக்கும். மிகவும் ஆபத்தான இதை 45 முறைகள் சாதித்திருக்கும் இவர் ஒருவரே இந்தத் துறையில் பெண். ஏனைய மூவரும் ஆண்கள் – இந்திய ராணுவ அதிகாரிகள்.

அவரது கணவர் இவரது சாதனைகளுக்கு உறுதுணையாக இருந்து வருகிறார். ஒரு “மாரதான்” ஓட்டத்தில் இருவரும் பங்கு பெற்ற போது எதுவும் வெல்லவிட்டாலும் அர்ச்சனாவுக்கு சாகச மற்றும் விளையாட்டுத் துறையில் ஆர்வம் ஏற்பட்டது. இதன் பின் அவர் மலையேற்றப் பயிற்சி மேற்கொண்டார்.

ஒரு வருடம் முன்பு தான் இவர் நீச்சல் கற்றுக் கொண்டார். அதில் நல்ல தேர்ச்சி அடைந்ததும் கடலுக்குக் கீழே 60 அடி ஆழத்தில் இந்திய தேசியக் கொடியை சகாவுடன் முழுவடிவில் பிடித்து சாதனை படைத்துள்ளார். எவரெஸ்ட்டின் சிகரத்தை எட்டுவதும் இவர் லட்சியம்.

Save the Girl Child, Blind Free India, Organ Donation என்னும் சமூகப் பணிகளில் தன்னை இணைத்துக் கொண்டுள்ளார்.

பெண்ணின் உடல் வலிமை பற்றிய உதாரணம் இல்லை அர்ச்சனா. மனவலிமைக்கும் தன்னம்பிக்கைக்கும் அருமையான உதாரணம் அவருக்கு நம் வாழ்த்துக்கள்.

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in Uncategorized and tagged , , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s