கோடையில் ஒரு மழை – கொரிய சிறுகதை


800px-Korea-Gyeongju-Bulguksa-33

 

கோடையில் ஒரு மழை – கொரிய சிறுகதை

திசை எட்டும் ஜூலை-செப்டம்பர் 2013 இதழில் ஹ்வாங்க கன் வன் எழுதிய கோடையில் ஒரு மழை என்னும் சிறுகதை ச.ஆறுமுகம் மொழிபெயர்ப்பில் வெளியாகி உள்ளது. ஒரு சிறுவனுக்கும் சிறுமிக்கும் இடையே உள்ள கள்ளங்கபடமற்ற நட்பு பற்றிய கதை இது.

மலைப் புறத்தில் அவள் பள்ளத்திலும் அவன் மேற்பகுதியிலும் வசிப்பவர்கள்.அவள் யார் என்று அவனுக்குத் தெரிய நாளாகிறது. அது வரை அவளை முதலில் தள்ளி இருந்து கவனித்தும் பின் தயக்கத்தோடு பழகியும் அவன் தோழமை கொள்கிறான். மிகவும் நீளமாக ஆனால் அழகாக விவரிக்கப் படும் ஒரு காட்சியில் அவனும் அவளும் மலையில் மேற்பகுதியில் ஒரு இடத்தில் உள்ள பூக்களை, சுவையான பழங்களைத் தேடுகின்றனர். அப்போது திடீரென மழை பிடித்து விடுகிறது. தனது தோழி நனையாமல் இருக்கத் தன் மேற்சட்டையைக் கொடுக்கிறான். களத்து மேட்டில் உள்ள சிறிய குடில் ஒழுகுகிறது. அவர்கள் இருவரும் சோளக் கொல்லையில் அறுவடைக்குப் பின் சோள மணிகளைப் பிரித்து எடுப்பதற்காகக் குவியலாக வைக்கப் பட்டுள்ள சோளத்தட்டைகளுக்கு நடுவே மழைக்கு ஒதுங்குகின்றனர். அப்போது சோளத்தின் கறை அவன் மீது பட்டு விடுகிறது. மழை நின்றதும் அவனும் அவளூம் ஊர் போக முயலும் போது காட்டாற்று வெள்ளம் குறுக்கிடுகிறது. அப்போது அவளை அவன் தனது தோளில் ஏற்றிக் கொண்டு கரை சேருகிறான். அவளது குடும்பம் இடம் மாறிப் போகிறது என்பது அவனுக்குத் தெரியும். அதற்கு முன் ஒரு முறை அவளைச் சந்திக்க விரும்புகிறான். அவ்வாறே சந்திக்கிறார்கள். அப்போது அந்தப் பெண் பிள்ளை, தன் மேற்சட்டையில் உள்ள கறை அவன் தோளில் இருந்து வந்தது என்று சுட்டிக் காட்டுகிறாள். அவளது குடும்பத்தில் குழந்தைகள் தொடர்ந்து இறந்து விடுகிறார்கள். அதன் காரணம் தெரியாமல் இந்தச் சிறுமியும் இறந்து விடுவாள் என்றே அவள் பெற்றோர் எண்ணுகின்றனர். தொடர்ந்து நோய்வாய்ப் பட்டுள்ள தன் தோழி இறந்து விட்டால் அந்தக் கறை படிந்த மேற்சட்டையுடன் தன்னைப் புதைக்க வேண்டும் என்று தன் பெற்றோரிடம் வேண்டுகிறாள். இதை அவன் தனது பெற்றோர் மூலமாகத் தெரிந்து கொள்கிறான்.

மலைப் புறத்திலுள்ள காட்சிகள், அங்குள்ள பழங்கள் செடிகள் பூக்கள் என வர்ணிக்கும் கதை ஆசிரியர் மலைப்புறத்து மக்களிடம் காணப்படும் வெகுளித்தனம் மட்டும் ஆழ்ந்த நம்பிக்கைகளை மையப் படுத்திக் கதையை எழுதியுள்ளார் சித்திர வடிவில் தொலைக் காட்சியில் வெளி வந்த Heidiல் வரும் ஹைடி மற்றும் பீட்டர் நினைவுக்கு வந்தனர்.

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in விமர்சனம் and tagged , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s