தேர்தல் தொடர்பான பரபரப்பால் பயன் யாருக்கு?


canstock8969475

தேர்தல் தொடர்பான பரபரப்பால் பயன் யாருக்கு?

குழப்பமே இல்லை ஊடகங்களுக்குத் தான். உண்மையில் இந்தப் பரபரப்பை உருவாக்குவதே ஊடகங்கள் தான். நம்மூரில் நமக்கு சில நாட்கள் மட்டுமே பரிச்சயமாகிப் பின்னர் நாம் மறந்து விடும் நபர் தான் வேட்பாளர். எந்தக் கட்சியில் யார் வேட்பாளர் அவர் எப்படி தனக்கு ஒரு இடத்தைப் பிடித்தார் அவர் எந்த ஜாதி அவருக்கு எந்த எந்த ஜாதிக்காரர்கள் ஓட்டுப் போட்டு அவர் ஜெயிக்க வாய்ப்புண்டு – இதையெல்லாம் பரபரப்பாகத் தெரிந்து கொண்டால் ஒரு வாக்காளனாக – ஒரு குடிமகனாக – ஒரு குடும்பஸ்தனாக எனக்கு என்ன பயன்?

என்னைப் பொருத்த அளவில் X கட்சிக்கும் Y கட்சிக்கும் என்ன வித்தியாசம்?

ஒரு கட்சி இலவசமாக ஒன்றைக் கொடுத்தால் மற்றொரு கட்சி வேறொன்றைக் கொடுக்கப் போகிறது.

ஊழலை எந்தக் கட்சி ஒழிக்கப் போகிறது? நல்ல சாலைகளை எந்தக் கட்சி தரப் போகிறது? ஏழை எளியோருக்கு மருத்துவ வசதி – குறிப்பாக கிராமப் புறங்களில் எந்தக் கட்சியால் வரப் போகிறது? குழந்தைகளுக்குக் கல்விக்கான நல்ல ஆசிரியர்கள் உள்ள பள்ளிகளை எந்தக் கட்சி உறுதி செய்யும்? சுகாதாரத்துக்குக் கழிப்பிடங்களை எந்த ஊராட்சி ஒழுங்காகக் கட்டிப் பராமரிக்கிறது?

நல்ல தமிழ் நாராசத் தமிழ் இவை இரண்டையும் கேட்டு, கையில் பணம் வாங்கி ஓட்டுப் போடும் வாக்களனுக்குத் தன் குழியைத் தானே வெட்டிக் கொள்கிறோம் என்பது தெரியுமா?

எந்த ஊடகமாவது ஒவ்வொரு மாவட்டத்திலும் அந்தப் பகுதிக்கு என்று உள்ள பெரிய பிரச்சனை அல்லது தேவையைப் பட்டியலிட்டு இதற்கான நம்பகமான தீர்வு சொல்லுவோருக்கே என் ஓட்டு – என்று சொல்லும் மக்களைத் தயார் செய்கிறாதா? அதாவது மக்களுக்கு விழிப்புணர்வை உண்டு பண்ணும் எண்ணம் உண்டா ஊடகங்களிடம்?

எந்தக் கட்சி ஆட்சிக்கு வந்தாலும் அவர்கள் மாவட்ட அளவில், மாநில அளவில் , அகில இந்திய அளவில் தீர்க்க வேண்டிய பிரச்சனைகளின் பட்டியலில் என்ன வித்தியாசம் இருக்கப் போகிறது?

இதோ கருத்துக் கணிப்பு A கட்சி இங்கேயும் B கட்சி அங்கேயும் ஜெயிக்கும் என்னும் பரபரப்பால் ஊடகங்களுக்கு வருமானம் – பயன் அவர்களுக்கு மட்டுமே. வாக்களனுக்கு, குடிமகனுக்கு எந்தப் பயனும் இல்லை.

ஒரு குடும்பத் தலைவனை எடுத்துக் கொண்டால் குழந்தைகளுக்கு உணவு உடை உறையுள் மற்றும் கல்வி இவற்றை அவன் எப்படியும் செய்து தர வேண்டும். அதற்கான கடுமையான உழைப்பு, குறுகிய கால நீண்ட கால சேமிப்பு என்று அவன் வாழ்க்கை ஓடுகிறது.

ஆட்சி பொறுப்பை ஏற்பது யாராக இருந்தாலும் மக்கள் நலம் பேணும் கடமை கட்டாயம் தானே. அதைக் குறிப்பான திட்டங்கள் மூலம் நிறைவேற்றுவேன் என்று பட்டியலிட வேண்டியது தானே. இலவசங்களைத் தந்து ஜாதி, மத , மொழி, பிராந்திய விருப்பு வெறுப்பதைத் தூண்டிவிட்டு, தேர்தலில் களம் இறங்கும் இவர்களிடம் என்ன எதிர்பார்க்க இயலும்?

மக்கள் அமைப்புகளை ஏற்படுத்தித் தம் பகுதியில் தீராத பிரச்சனைகளைப் பட்டியலிட்டு, தேர்தலுக்கு முன்னும் அதன் பின்னரும் மக்கள் பிரதிநிதியை விரட்டு விரட்டு என்று விரட்டி வேலை வாங்க வேண்டும். அது வரை ஊடகங்களும் ஊழல் பெருச்சாளிகளும் கொண்டாடும் பெரிய விழாவே தேர்தல்.

(image courtesy:canstockphoto.com)

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in தனிக் கட்டுரை and tagged , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s