நல்ல காலம் பொறக்குதா?


2013-11-30 11.38.46

நல்ல காலம் பொறக்குதா?

அண்ணா சாலை (மவுண்ட் ரோட்) சென்னையில் இந்த காட்சியை அண்ணா சிலை அருகே பார்த்த போது மனதுக்கு சந்தோஷமாக இருக்கிறது. பாதாள சாக்கடை அடைப்பை இயந்திரத்தின் மூலம் அகற்றிக் கொண்டிருந்தார்கள். இத்தகைய இயந்திரம் பாதாள சாக்கடை இருக்கும் ஊர்கள் எல்லாவற்றிலும் ஒன்றுக்கு இரண்டாக இருப்பதை உறுதி செய்ய வேண்டும். சென்னையில் பல இடங்களில் மனிதன் அந்த சாக்கடைக்குள் இறங்குவதைக் காணும் போது மனம் மிகவும் வருத்தப் படும். காந்தியடிகளும் அம்பேத்கரும் கனவு கண்ட எதுவுமே நடக்காமலே போய் விடுமோ என்று பதறும்.

அரசாங்கத்துக்கு அல்லது உள்ளாட்சி அமைப்புகளுக்கு வரி வசூலில் தொய்வு அல்லது வேறு நிதிப் பற்றாக்குறை இருக்கலாம். நல்ல சாலை என்பது நமக்கு இல்லை என்னுமளவு நாமும் அனுசரித்துப் பழகி விட்டோம். ஆனால் உள்ளாட்சி அமைப்புகள் சுகாதாரம் சமூக நீதி மனித நேயம் இந்த அடிப்படைகளில் சேரிப் பகுதியோ அல்லது நடுத்தர மக்கள் குடியிருப்புகளோ எதுவானாலும் சுகாதாரத்தை உறுதி செய்ய வேண்டும். மனிதன் சாக்கடைக்குள் இறங்காத வண்ணம் இந்த தொழில் நுட்பத்தை கண்டிப்பாக எவ்வளவு செலவு ஆனாலும் கட்டாயமாக்க வேண்டும். ஊட்டச்சத்து எல்லா ஏழைக் குழந்தைகளுக்கும் கிடைக்கச் செய்வது அவ்வளவு செலவாகக் கூடியது அல்ல. திருச்சியில் தனியாக ஒரு சமூக ஆர்வலர் செய்வதை முடிந்த அளவு விரைவில் அரசாங்கமே செய்ய வேண்டும். அவர் காலை உணவை பல பள்ளிகளில் தன்னார்வமாக நிதி திரட்டி வழங்குகிறார். அரசும் எல்லாப் பள்ளிகளிலும் எல்லா மாணவருக்கும் காலை உணவை வழங்க முன் வர வேண்டும்.

மனிதன் சாக்கடைக்குள் இறங்காமல் இருக்கவும் குழந்தைகள் ஊட்டச் சத்தோடு வளரவும் நாம் எடுக்கும் கறாரான நிலைப்பாடு மட்டுமே இருபத்து ஓறாம் நூற்றாண்டில் நம் பண்பாடும் மனித நேயமும் வளர்ந்து மிளிர்கின்றன என்று எடுத்துக் காட்டும்.

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , . Bookmark the permalink.

1 Response to நல்ல காலம் பொறக்குதா?

  1. வேகநரி says:

    அருமையான கருத்து. நன்றி.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s