இந்தக் குழந்தைக்காக நாம் என்ன செய்யப் போகிறோம்?


2014-03-17 17.53.08

இந்தக் குழந்தைக்காக நாம் என்ன செய்யப் போகிறோம்?

அண்ணா சாலையின் மையமான பகுதி இது. அண்ணா மேம்பாலம் (ஜெமினி மேம்பாலம்) அருகே உள்ள “பெட்ரோல் பங்க்” கில் ஒரு ஓரமாக சந்தடி, புகை, புழுதி, வாகன இரைச்சல் இவை எதையுமே கவனிக்காமல் தனது பாடப்புத்தகத்தில் ஆழ்ந்திருக்கிறாள் இந்தச் சிறுமி. மாலை மணி ஆறை நெருங்கிக் கொண்டிருந்தது. அழைத்துப் போக அப்பா அல்லது அம்மா வர வேண்டும். பள்ளி முடிந்து கண்டிப்பாக வெகு நேரம் ஆகி இருக்கும். பசியும் களைப்பும் கண்டிப்பாக இருக்கும். ஆனால் தன் பணியில் அத்தனை ஈடுபாடு. அதிக வருவாயில்லை என்பதை அவள் அமர்ந்திருந்த இடமும் காத்திருப்பதும் தெரிவிக்கின்றன.

தமது படிப்பில் அக்கறையாக முன்னேறும் ஆர்வத்துடன் லட்சக்கணக்கான சிறுவர் சிறுமியர் இவள் போல இருக்கின்றனர். அவர்களுக்காக நாம் என்ன செய்யப் போகிறோம்?

குறைந்த பட்சம் பாலியல் வன்முறையிலிருந்து பாதுகாப்புள்ள ஒரு சூழலை நம்மால் உறுதி செய்ய முடியுமா?

அவர்களுக்கு ஆர்வமுள்ள துறையில் பட்டப் படிப்பு, குறைந்த பட்சம் ஒரு பட்டயப் படிப்பு இவற்றை நாம் கொடுக்க முடியுமா?

செலவே கூட செய்ய வேண்டாம் இவர்களுக்கு நல்வழி காட்டும் ஆசிரியர்களைக் கல்வி நிறுவனங்கள் உருவாக்க முன் வருவார்களா?

குழந்தைப் பருவத்தில், மாணவப் பருவத்தில் தன்னம்பிக்கை ஊட்டும், உயர்ந்த கனவுகளை விதைக்கும் பணி பெற்றோருக்கும் ஆசிரியருக்கும் கண்டிப்பாக உண்டு. வீடு, பள்ளிக்கூடம், சமூகம் இவை யாவுமே நன்னம்பிக்கை தரும் விதத்தில் இருக்க வேண்டும். இதையாவது நாம் குழந்தைகளுக்காகச் செய்ய முடியுமா என்பது கேள்விக் குறியே. பெற்றோரோ அல்லது ஆசிரியரோ குழந்தைகளுடன் செலவிடும் நேரம் அதிகரிக்க அதிகரிக்க நற்பலன்களும் அதிகம். நட்பு முறையான பேச்சுகள், அன்பை வெளிப்படுத்தும் அணுகு முறை இவையே நல்ல விளைவை ஏற்படுத்தும். அறிவுரை மேல் அறிவுரை, திட்டு மேல் திட்டு எதிர்மறையான விளைவுகளையே ஏற்படுத்தும்.

பிள்ளைகளுக்கு தம்முடனுள்ள தம் வயதுக்காரர்களின் (peer) பாதிப்பு அதிகம். ஒரு விளக்கிலிருந்து பல விளக்குகளை ஏற்றலாம் இல்லையா?ஒரு குழந்தைக்கு நாம் தரும் நல் வழிகாட்டுதல் விரைவில் பல பிள்ளைகளைச் சென்று சேரும்.

நல்ல கல்வியும் திறன்களும் உள்ள எத்தனையோ இளைஞர்கள் கடந்த இரண்டு தலைமுறைகளாக அதிகரித்தே வருகிறார்கள். அரசாங்கத்தையே வேலைக்கு நம்பியிருந்தது மாறியதே காரணம்.

பல சமயம் மிகவும் ஆச்சரியமளிப்பது ஒன்றே ஒன்று தான். நாம் குழ்ந்தைகளை மிகவும் நேசிப்பதாகச் சொல்லிக் கொள்கிறோம். அவர்களுக்காக எந்த மாதிரியான சமுதாயத்தை எந்த மாதிரியான சுற்றுப் புறச் சூழலை விட்டுச் செல்லப் போகிறோம்? எந்த மாதிரியான முன்னுதாரணங்களை அரசியலில் அல்லது சமூக தளத்தில் நாம் தருகிறோம்?

சென்னையில் அல்லது பல சிறு நகரங்களில் விடியற்காலையில், இரவில் வெகு நேரம் கழித்து முதுகுச்சுமையுடன் வகுப்புகளுக்குச் செல்லும் பதின் வயது சிறுவர் சிறுமியரை நாம் காண முடியும். கடுமையாக உழைக்க, போராடத் தயாரான இந்தத் தலைமுறையை மனதிற் கொண்டு பெரியவர்களின் செயல்கள் அமைந்தால் மிகப் பெரிய வளர்ச்சியை முன்னேற்றத்தை நாம் காணலாம்.

பெயர் தெரியாத அந்தச் சிறுமி எல்லா நலமும் வளமும் முன்னேற்றமும் பெற வாழ்த்துவோம்.

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s