திருநங்கைகளுக்கு மூன்றாவது பாலினமாக அங்கீகாரம் – மனித நேயமிக்க தீர்ப்பு


RTR326K7

திருநங்கைகளுக்கு மூன்றாவது பாலினமாக அங்கீகாரம் – மனித நேயமிக்க தீர்ப்பு

திருநங்கையினருக்கு மூன்றாவது பாலினர் என்னும் அங்கீகாரம் தர வேண்டும் என்றும் அவர்கள் எல்லாத் துறைகளிலும் சம உரிமையுடன் பணியாற்ற வேண்டும் என்றும் சுப்ரீம் கோர்ட் இன்று அளித்திருக்கும் தீர்ப்பு வரலாற்று முக்கியத்துவம் வாய்ந்த மனித நேயம் மிக்க தீர்ப்பு.

பெரிதும் சமூகத்தாலும் ஊடகங்களாலும் அவமதிக்கப் பட்டும் ஒதுக்கப் பட்டும் கேலி செய்யப் பட்டும் கீழ்மைப்படுத்தப் பட்டும் இருக்கும் திருநங்கையினருக்கு இது ஒரு பெரிய திருப்பு முனை. National Legal Services Authority (NALSA) என்னும் அமைப்பினர் தாக்கல் செய்த பொது நலன் வழக்கில் இந்த தீர்ப்பு வழங்கப் பட்டுள்ளது.

வித்தியாசமான உடலமைப்பும் மனப்பாங்கும் இருப்பதால் ஒருவர் நிராகரிப்புக்கு ஆளாகக் கூடாது. இதில் எந்த விதமான குழப்பமும் இருக்கவே கூடாது.

அதே சமயம் GAY எனப்படும் தன்பால் உறவு வழி செல்வோரை இதில் கோர்ட் சேர்த்துக் கொள்ளவில்லை என்பது கவனிக்கப் பட வேண்டியது. தன்பால் உறவு உலகில் பல நாடுகளில் அங்கீகரிக்கப் பட்டிருந்தாலும் இந்தியச் சூழலில் குழந்தைகள் மற்றும் ஏழைத் தொழிலாளிகளின் நிலையைக் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும். பாலியல் வன்முறையில் ஒரு பாலின வன்முறை ஏற்கனவே இருப்பதே. இது சட்டத்தின் துணையைக் கொள்ளாமல் இருக்க அரசும் உச்ச நீதிமன்றமும் பல முறை யோசிக்க வேண்டி வரும்.

திருநங்கையினர் மற்றவருடன் அரசுப் பணி மற்றும் தனியார் பணிகளை செய்ய இது பெருமளவில் வழி வகுக்கும். அவர்கள் கல்வித் துறையில் அல்லது பிற துறைகளில் உரிய இடம் பெறவும் தமக்கான இடத்தை சமூகத்தில் உறுதி செய்யவும் இது பெரிதும் உதவும்.

யாருக்கு சமூகம் உதவுவதில்லையோ யாரை சமூகம் உதாசீனம் செய்யுமோ அவர்களுக்கு ஆதரவாக இருப்பதே அரசு, சட்டம் மற்றும் நீதிமன்றங்களின் கடமை. நமக்கும் அதுவே. சுப்ரீம் கோர்ட் இதை இன்று தீர்ப்பில் உறுதி செய்துள்ளது.
(image courtesy:takepart.com)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in தனிக் கட்டுரை and tagged , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s