பறவையின் ஆய்ந்தறியும் திறன்- காணொளி


imagesபறவையின் ஆய்ந்தறியும் திறன்- காணொளி

சமீபத்தில் ஒரு நாள் இரவு சுமார் இரவு ஒன்பது மணிக்கு மைலாப்பூரில் 50 வயது மதிக்கத்தக்க ஒரு அம்மாளை 30 வயது சுமாரான அவரது உறவினன் ஒருவன் வாய்க்கு வந்த படி பேசி அவரது சாலையோரப் பூக்கடையை எட்டி உதைத்து ரகளை செய்ய இவர்கள் இருவருக்கும் உறவினரான ஒரு இளம் பெண் அழுதபடி இருந்தாள். இரு சக்கர வாகனத்தை எடுத்து நானும் என் மனைவியும் கிளம்பும் நிலை. எங்கள் வண்டி அருகே நடந்து கொண்டிருந்த அவன் சட்டையைப் பிடித்து இழுத்து அடித்து அவன் திருப்பித் தாக்கத் தானும் திருப்பித் தாக்கினார் பூக்கடை அம்மாள். எங்கள் மீது அவன் விழுந்திருக்க வேண்டும். நாங்கள் நகர்ந்து வந்து விட்டோம். அவனால் அந்த அம்மாவின் வேகத்தைத் தாங்கவே முடியவில்லை. மிகவும் பயந்த நிலையில் என் மனைவியிடமிருந்து கேள்வி “ஏன் இப்படி சண்டை போடுகிறார்கள்?” நான் உடனே பதில் கூறினேன் ” இப்படி சண்டை போடா விட்டால் அந்த அம்மா வறுமையில் போராடித் தன் தொழிலை நடத்த முடியாது. அவரது நிலை அவருக்கு அந்த பலத்தைக் கொடுத்திருக்கிறது”

பல்வேறு ஆபத்துகளைக் கடந்து உயிர்வாழப் பறவைகளுக்குப் பல அரிய திறன்களை இறைவன் தந்துள்ளான்.பறவைகள் கண்டம் விட்டு கண்டம் பல ஆயிரம் அடி உயரத்தில் பறக்கும் வல்லமை பெற்றவை. அவற்றுக்கு நுண்ணறிவும் உண்டு. ஒரு புறாவால் பல நூறு மைல் தூரம் கடந்த பழைய இருப்பிடத்துக்குத் திரும்பி வர முடியும். ஒரு காக்கை தன் உணவை எப்படி ஒரு குச்சியின் உதவியுடன் எடுத்து உண்கிறது என்பதை இந்தக் காணொளி காட்டுகிறது. பகிர்ந்து கொண்ட ஜிமெயில் நண்பர்களுக்கு நன்றி. (அம்புக்குறி மீது சொடுக்கினால் அந்தக் காணொளிக்கான இணைப்பு கிடைக்கும்.)

<a href="“>———————–>

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in Uncategorized and tagged , , . Bookmark the permalink.

1 Response to பறவையின் ஆய்ந்தறியும் திறன்- காணொளி

  1. johan paris says:

    ஐயா!
    நான் உயிரினங்கள் பற்றிய விவரணச் சித்திரங்களை விரும்பிப் பார்த்து எடுத்த முடிவு, அவை புத்திசாலித்தனமாகவே வாழ்கின்றன. சில சமயம் வியப்பூட்டுகின்றன. இந்த ஜப்பான் காகத்தைப் பாருங்கள்.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s