மோனிகா சர்கார்- சிறுமிகள், பெண்கள் கடத்தலைத் தடுக்கும் வீரப் பெண்


getimage1

மோனிகா சர்கார்- சிறுமிகள், பெண்கள் கடத்தலைத் தடுக்கும் வீரப் பெண்

அமெரிக்காவில் வாஷிங்க்டன் உட்பட பல மாநிலங்களில் கௌரவிக்கப் படப் போகும் மோனிகா சர்க்காரின் சாதனை கடந்த 9 ஆண்டுகளுக்கு மேலாக மேற்கு வங்கத்தில் குழந்தைகளைப் பெண்களைக் கடத்தும் கும்பலுடன் இடையறாது போராடி ஆயிரத்துக்கும் மேற்பட்ட சிறுமிகள் பெண்கள் பலியாகாது காத்தது.

அதிகம் படித்திறாத மோனிகா வரதட்சணைக் கொடுமையால் மணவாழ்க்கையைத் துறந்தவர். ஒரு தன்னார்வ அமைப்பின் மூலம் குழந்தைகள் பெண்கள் கடத்தப் படுவதற்கு எதிரான பணிகளில் ஈடுபட்ட அவர் 9 ஆண்டுகளுக்கு மேலாக அயராமல் சமூகப் பணி ஆற்றி வருகிறார்.

எந்தக் குழந்தையாவது காணவில்லை என்றால் காவல் துறை மற்றும் அரசின் பிற அமைப்புகளுடன் தொடர்பு கொண்டு குற்றவாளிகள் மற்றும் குழந்தையின் இருப்பிடம் அறிந்து மீட்பதை ஒரு போராளி போல அவர் செய்து முடிப்பவர்.

மோனிகா இந்தப் பணியில் இறங்கும் முன் மாதம் 10-15 சிறுமிகள் பெண்கள் கடத்தப் படுவது வாடிக்கையாக இருந்திருக்கிறது என்பது தான் மிகவும் வருத்தப் பட வேண்டிய விஷயம். தலித்துகள் மற்றும் நலிந்தோரே மிகவும் பலியானவர்கள்.

மற்றொரு வருத்தம் ஏன் மாநில அரசு மற்றும் மத்திய அரசால் இவர் பணி உரிய பாராட்டைப் பெறவில்லை என்பதே. இன்னொரு நாட்டில் இருந்து இவருக்குப் பாராட்டும் இவரது அனுபவத்தைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளும் ஆர்வமும் இருக்கிறது.

மேற்கு வங்கம் முழுதும் இல்லை மொனிகாவின் பணி. ஒரு தனி நபரால் அது சாத்தியமுமில்லை. கொல்கத்தாவை ஒட்டியுள்ள ஒரு பகுதியிலேயே ஒரு வருடத்தில் நூறுக்கும் மேற்பட்ட சிறுமிகள் பெண்கள் கடத்தப் படுவது வழக்கமாக இருந்திருக்கிறது. அவ்வாறெனில் மேற்கு வங்கத்திலேயே இன்னும் நிறைய கடத்தல்கள் நடக்கின்றன என்றே பொருள். நாடு முழுவதும் நிலை என்ன என்று அரசு ஆய்வு செய்ததா? தமது பகுதியில் அதாவது கடியாகட் என்னும் கொல்கத்தாவிலிருந்து 75கிமி தூரமுள்ள பகுதியில் மட்டுமே அவர் பணி இருக்கிறது.

சிறுமிகள் பெண்கள் பாதுகாப்பு உலகே நம்மைக் கேவலமாகப் பார்க்குமளவுதான் இருக்கிறது. வளர்ச்சி முதலில் மக்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் நல வாழ்வில் காணப் பட வேண்டும்.

பல அச்சுறுத்தல்களை எதிர்கொண்டு சமூகப் பணி ஆற்றும் மோனிகா அவர்களுக்கு நம் பாராட்டுகள்.

(news and image courtesy: TOI)

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s