காமன் வெல்த் விளையாட்டில் வெட்கித் தலைகுனிவது நமக்குப் புதிதல்ல


Flag_of_the_Commonwealth_of_Nations

காமன் வெல்த் விளையாட்டில் வெட்கித் தலைகுனிவது நமக்குப் புதிதல்ல

நான்கு வருடம் முன்பு டெல்லியில் காமன்வெல்த் விளையாட்டுப் போட்டிகள் நடத்தப் பட்ட போது ஊழல், மற்றும் அக்கறையற்ற ஏற்பாடுகள் காரணமாக நாம் உலகளவில் தலை குனிந்தோம். இன்று ஊடகங்களில் இந்திய ஒலிம்பிக் சங்கத்தின் உறுப்பினர் இருவர் விரும்பத்தகாத நடத்தைக்காக லண்டனில் கைதாகி இருக்கிறார்கள்.

எந்த மாதிரி ஆட்கள் நம் விளையாட்டுத் துறையில் முக்கியப் பொறுப்புகளைக் கைப்பற்றுகிறார்கள் என்பதற்கு திரும்பத் திரும்ப நாம் உலகின் முன் வெட்கித் தலை குனிவதே நிரூபணம்.

விளையாட்டுத் துறையில் அரசியல்வாதிகளுக்கு எந்த அதிகாரமும் இருக்கக் கூடாது. உலக அளவில் சாதனை செய்த மற்றும் தேசிய சாதனை செய்த வீரர் மற்றும் பயிற்சியாளரிடம் விளையாட்டின் எல்லாப் பொறுப்புகளையும் ஒப்ப்டைப்பதே தீர்வு. அதில் கிரிக்கெட் வீரர்களைத் தவிர்த்து விடுவது நலம்.

கிரிக்கெட் தவிர்த்த எந்த ஒரு விளையாட்டைத் தேர்ந்தெடுத்த யாரும் அதிக ஊதியம் கவனம் மற்றும் ஆதரவு இல்லாமல் எப்படியோ சாதித்தவர்கள். இவர்கள்.தங்க இடம் நல்ல விளையாட்டுக் கருவிகள் கூடக் கிடைக்காமல் நாட்டுக்காக சாதித்தவர்கள். இவர்கள் பொறுப்பில் விளையாட்டுத் துறையின் முக்கியப் பதவிகள் இருந்தால் கொஞ்சமாவது நன் நாட்டின் விளையாட்டுத் துறை உருப்பட வாய்ப்புண்டு.

120 கோடி ஜனத்தொகை விளையாட்டில் சாதனையாளர்களை உருவாக்க முடியாமல் தலை குனிய இரண்டு காரணங்கள். குழந்தைகள் தொடங்கி இளைஞர் வரை விளையாட்டில் ஈடுபட ஊக்குவிக்காத சமூகமும் அரசும் முதல் காரணம். இரண்டாம் காரணம் ஐயமின்றி அரசியல் தலையீடே.

தற்கொலைகள் அதிகரிப்பது, சமூகச் சச்சரவுகள் அதிகரிப்பது இவை யாவற்றுக்குமே நல்ல ஆரோக்கியமான போட்டியிடும் மனப்பாங்கு (Being Sportive) இல்லாததே. குழந்தைகள் மற்றும் இளைய தலைமுறை எந்த அளவு விளையாட்டில் ஈடுபடுகிறார்களோ அந்த அளவு சாதனையாளர் உருவாகும் அடித்தளம் ஒன்று அமையப் பெரும். தலைகுனிவை ஏற்படுத்தும் நடவடிக்கைகள் இல்லாத ஒரு விளையாட்டுத் துறையை அரசு கண்டிப்பாக உருவாக்க வேண்டும்.

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s