அ.முத்துலிங்கம் மற்றும் இளைய அப்துல்லாஹ் படைப்புகள்


அ.முத்துலிங்கம் மற்றும் இளைய அப்துல்லாஹ் படைப்புகள்

அ.முத்துலிங்கத்தின் “நான் தான் அடுத்த கணவன் ” சிறுகதையை ஆகஸ்ட் 2014 காலச்சுவடு இதழில் படித்தேன். கனடாவில் குடியுரிமை பெறவும் பெற்ற குடியுரிமையைப் பறி கொடுக்கும் அளவு போய், பின் அதை ஒரு வழியாகக் காத்துக் கொள்ளும் இலங்கைத் தமிழ் இளைஞனின் கதை. இலங்கையில் இருந்து தரகர்கள் மூலம் சென்னை வழியாகக் கனடா சென்றடையும் ஒரு இளைஞன் வசதியான ஆளாகத் தேடிக் கணவனையே மாற்றி விடும் ஒரு அழகிய இளம் பெண்ணைப் பார்க்கிறான். அவள் தன்னையும் ஏதேனும் ஒரு கால கட்டத்தில் கழற்றி விட்டு விடக்கூடும் என்று தெரிந்தும் அவளையே நினைக்கிறான். இது தான் கதை. சற்றே நகைச்சுவைபட அவர் எழுதிய போதும் இலங்கைத் தமிழர் அங்கேயும் இருக்க முடியாமல் புலம் பெயருவதில் ஏகப்பட்ட ஆபத்துகளை எதிர்கொண்டு, அகதியாக அடைந்த நாட்டிலும் சந்திக்கும் ஆபத்துகள் ஆழமாகவே பதிவாகி இருக்கிறது.

தமிழ் நாட்டில் இலங்கைத் தமிழரின் அல்லல்கள் பற்றிய சரியான புரிதல் இல்லை. அவர்கள் இலங்கையில் கிட்டத்தட்ட ஐம்பது ஆண்டுகளுக்கு மேலாகவே எதிர்காலம் கேள்விக்குறியாகவும் மரணம் என்பது சர்வ சாதாரணம் என்றுமான ஆன ஒரு வாழ்க்கைப் போராட்டத்தை நடத்தி வருகிறார்கள். தமிழக மக்கள் இலங்கைத் தமிழர் பிரச்சனைகளை அரசியல்வாதிகள் எப்படி எப்படி சித்தரிக்கிறார்களோ அவ்வப்போது அப்படிப் பார்த்து வருவதால் தவறான புரிதல்களில் தான் இருக்கிறார்கள். அ.முத்துலிங்கம் இளைய அப்துல்லாஹ்வின் நேர்காணல்கள் மற்றும் பதிவுகள் நமக்கு இலங்கைத் தமிழரின் அவல் நிலையைப் பற்றிய உண்மைகள் நமக்குப் பிடிபடுகின்றன.

புலம் பெயர்ந்த தமிழர்கள் இலங்கையில் திரும்பி வந்து வாழும் நிலை என்று உருவாகுமோ அன்றுதான் இலங்கைத் தமிழர் பிரச்சனை தீர்ந்ததாக நாம் புரிந்து கொள்ள இயலும்.

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s