SONY TV – KBC நிகழ்ச்சியில் ஒரு வீரப்பெண்ணுக்கு மரியாதை


DSC_3233
SONY TV – KBC நிகழ்ச்சியில் ஒரு வீரப்பெண்ணுக்கு மரியாதை

21.8.2014 அன்று ஒளிபரப்பான ‘கௌன் பனேகா மஹா கரோட்பதி’ என்னும் பொது அறிவுக் கேள்விபதில் நிகழ்ச்சியில் ஃபதீமா என்னும் இளம் பெண் பங்கேற்றார். அவருடன் அவருக்கு தவி பதில் அளிக்க ராணி முகர்ஜி என்னும் நடிகை அனுமதிக்கப் பட்டார்.

ஃபதீமா தம் பெற்றோரால் 9 வயது சிறுமியாக இருக்கும் போது தவறான நபர் ஒருவருக்கு வலுக்கட்டாயமாகத் ‘திருமணம்’ செய்து வைக்கப் பட்டார். பெண்களை, பெண் குழந்தைகளை சந்தைப் பொருட்களாக விற்பதும் பாலியல் தொழிலில் ஈடுபடுத்தும் மோசமான ஆள் அவளைத் திருமணம் என்ற பெயரில் கடத்தியவன்.

ஃபதீமா பல வருடங்கள் போராடினார். ஒரு கட்டத்தில் நான்கு ஐந்து பெண்கள் தப்ப உதவித் தாம் மட்டும் மாட்டிக் கொண்டு கொடூரமான வன்முறைக்கு ஆளானார். ஆனாலும் மனம் தளரவே இல்லை. அவர் நம்பிக்கையை இழக்கவுமில்லை. ‘அப்னே ஆப்’ என்னும் தன்னார்வ நிறுவனத்தின் உதவியால் இறுதியாகத் தப்பினார். தாம் அந்த இழிவான நரக வாழ்விலிருந்து தப்பியதோடு அவர் திருப்தி அடைந்து விடவில்லை. அவர் பல இடர்ப்பாடுகள் அச்சுறுத்தல்களுக்கு இடையே அப்னே ஆப் அமைப்பில் இணைந்து செயற்பட்டுப் பல பெண்களுக்கு பாலியல் தொழிலில் இருந்து விடுதலை பெற்றுத் தந்துள்ளார்.

நிகழ்ச்சியை நடத்திய அமிதாப் பச்சன் மற்றும் ராணிமுகர்ஜி ஆகிய நடகர்கள் அந்தப் பெண்ணிடம் மிகவும் அன்புடன் நடந்து அவருக்கு நல்ல மரியாதை தந்தார்கள். குழுமியிருந்தோரின் கரகோஷத்துக்கு இடையே அந்தப் பெண் நெகிழ்ந்து பல முறை கண்ணீர் சிந்தினார்.

வாழ்க்கையில் நல்ல வருமானம் குடும்பத்தினர் ஆதரவு அந்தஸ்து எத்தனையோ இருந்தும் எத்தனை பெண்கள் தைரியமானவர்கள்? ஆனால் குழந்தைப் பருவத்தில் இருந்து பாலியல் கொடுமைக்கு ஆளாகி விலைமாதுவாக வாழக் கட்டாயப் படுத்தப் பட்ட ஃபதீமா எவ்வளவு வீரத்துடன், மன உறுதியுடன் போராடி நீண்ட காலம் அயராது போராடி இறுதியில் விடுதலை பெற்றார்!

சோனி தொலைக்காட்சி நிறுவனம் வணிக நிறுவனமே. இருந்தாலும் இந்த நிகழ்ச்சியில் கண்டிப்பாக சமூகப் பொறுப்புணர்வையும் ஒரு வீரப் பெண்ணுக்கு உரிய மரியாதை தரும் நல்லெண்ணத்தையும் வெளிப்படுத்தியது.

அப்னே ஆப் இணைய தளத்தில் உள்ள தகவல்கள், மற்றும் அந்த KBC நிகழ்ச்சியில் ஃபதீமா பகிர்ந்து கொண்ட விஷயங்கள் மிகவும் கசப்பானவை. பெண்களை வேட்டையாடி விலைக்கு விற்கும் பெரிய கும்பல் எல்லா மாநிலங்களிலும் உள்ளது. பெண்கள் அனைவருமே நல்ல கல்வியும் நல்ல குடும்ப வாழ்க்கையும் பெற்றிடும் உரிமை கட்டாயம் கொண்டர்கள். அவர்களது கல்வி, கௌரமான வாழ்க்கை மற்றும் பாதுகாப்புக்கு சமுதாயம் பொறுப்பேற்க வேண்டும். அப்னே ஆப் அமைப்பு பாலியல் தொழிலில் உள்ள பெண்களை மீட்கவும் அவர்களது கல்வி, ஆரோக்கியம், மறுவாழ்வு இவை யாவற்றுக்காகவும் பாடுபடுகிற பாராட்டுக்குரிய நிறுவனம். அவர்கள் பணி விலை மதிப்பற்றது.

ஊடகங்களுக்கு சோனி டிவியின் இந்த ஆக்கபூர்வமான செயல் ஒரு அருமையான முன்னுதாரணம்.

(image courtesy:http://apneaap.org/)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in Uncategorized and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s