கல்லூரி மாணவர்களை நேர்மறையாக வழிப்படுத்தும் (ரக்பி) விளையாட்டு


image
கல்லூரி மாணவர்களை நேர்மறையாக வழிப்படுத்தும் (ரக்பி) விளையாட்டு

நந்தனம் கல்லூரி முதல்வர் பிரமானந்த பெருமாள் ‘ரக்பி’ விளையாட்டின் மூலம் மாணவர்களின் மனமும் உடலும் சீரான வழிக்குத் திரும்பும் முயற்சியை மேற்கொண்டுள்ளார். ஊடகங்களின் மூலம் அறிந்தேன்.

நந்தனம் கல்லூரி, மாநிலக் கல்லூரி, பச்சையப்பன் கல்லூரி மாணவர்கள் ‘பேருந்து தினம்’ கொண்டாடும் போது பேருந்துகளின் மேலே ஏறிப் பயணிப்பது, பேருந்துகளை நிறுத்தி தாமதப் படுத்தி, படியில் தொங்கி, பேருந்தின் உள்ளே நிறையவே அட்டகாசங்கள் செய்வது இவற்றுக்காக வருடா வருடம் கண்டனத்துக்கு ஆளாபவர்கள். பல முறைகள் நானே பாதிக்கப் பட்டிருக்கிறேன். இறங்க ஏற சிரமப் படுவோம். அவர்கள் போடும் சத்தம் காதைக் கிழிக்கும். மிகவும் வெறுப்பூட்டும்.

அப்படி சிரமப்பட்ட போது கூட அவர்களை நான் குழந்தைகளாகவே பார்த்தேன். இளைஞர்களாக அல்ல. அவர்களது முதிர்ச்சியின்மைக்காக அவர்களைக் கெட்டவர்கள், மட்டமானவர்கள் என்று முத்திரை குத்த முடியாது. அதே சமயம் அவர்கள் எதிர்காலமே கேள்விக்குறியாகும்படி பிற கல்லூரி மாணவர்களுடன் மோதல் என்று போவதும் கவலைக்குரியது.

கலைக்கல்லூரியில் படிக்கும் மாணவர்களுக்கு நல்ல வேலை வாய்ப்பும் எதிர்காலமும் உண்டு. ஆனால் அது பற்றிய விவரம் தெரியாமல் அவர்கள் பல சந்தர்ப்பங்களில் தம்மை பொறியியல் மாணவர்களை ஒப்பிட இரண்டாம் தரமாக உணர்கிறார்கள். இந்தத் தாழ்வு மனப்பான்மையின் விளைவே அவர்களது ரகளை செய்யும் போக்கு.

மாணவர்களுக்கு போட்டியிடும் – போட்டியில் வெல்லும்- திறனும், தன்னம்பிக்கையும் மேம்பட வேண்டும். குழுவாக இணைந்து ஒன்றை சாதிக்கும் சமூக உறவுப் பாங்கும் மனதில் ஊன்ற வேண்டும். இவை இரண்டுக்குமே ஒரே வழி விளையாட்டு தான். விளையாட்டில் தனிமனிதனுக்குத் தன்னம்பிக்கை – மறுபக்கம் ஒரு குழுவே வெல்ல பிறருடன் இணைந்து செயற்படும் பண்பு இவை இரண்டும் மேம்படுகின்றன. உடல் ஊதி யானை போல மாறும் இளைஞர்களின் எண்ணிக்கை மிகும் இக்கால கட்டத்தில் விளையாட்டு அவர்களது உடல் அழகாகவும் உறுதியாகவும் இருக்க உதவுகிறது. ஜாதி, மத பேதம் உண்மையிலேயே அழிவது விளையாட்டு மைதானத்தில் மட்டுமே. ‘ரக்பி’ முரட்டுத்தனமாக ஒரு நீள்வட்ட வடிவப் பந்தைப் பிடுங்கி விளையாடும் போட்டி தான். அதன் இலகுவான ஒரு மாதிரியே இங்கே விளையாடப் படுவதாக அறிந்தேன்.

நந்தனம் கல்லூரி முதல்வர் சரியான திசையில் மாணவர்களை இட்டுச் செல்கிறார். பாராட்டுகள். என்னென்ன வேலை வாய்ப்பு எந்தெந்தப் படிப்புக்கு இருக்கிறது. பட்டத்துடன் கூடவே திறனை மேம்படுத்திக் கொள்ளும் வழிகள் என்ன என்பதையும் மாணவருக்கு விளக்கும் வழிகாட்டும் பணியும் இதனுடன் சேர்ந்தால் மாணவர்கள் முழுமையான ஆளுமையுள்ளவர்களாக சாதிக்கும் முனைப்புள்ளவர்களாக வெளிவருவார்கள்.

மாணவர்கள் சரியான வழிகாட்டுதல் அமைந்தால் பெரிய சாதனைளை முடிக்கும் அளப்பரிய ஆற்றல் பெற்றவர்கள். அவர்கள் வளர, முன்னேற வெல்ல என் வாழ்த்துகள்.

(image courtesy:chennaipatrika.com)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in தனிக் கட்டுரை and tagged , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s