இந்தியா பாகிஸ்தான் இருவரின் பொது எதிரி போர்- ஹிந்து தலையங்கம்


images

இந்தியா பாகிஸ்தான் இருவரின் பொது எதிரி போர்- ஹிந்து தலையங்கம்

போர் இந்தியா பாகிஸ்தான் இருவருக்குமே எதிர்மறையான விளைவுகளை ஏற்படுத்தும் என்று 9.10.2014 அன்று தமிழ் ஹிந்துவின் தலையங்கம் அழுத்தமாக எடுத்துரைக்கிறது. பாகிஸ்தான் அரசியலில் ராணுவம் வகிக்கும் முக்கியப் பங்கு – அவர்கள் இந்திய வெறுப்பையே மையமாகக் கொண்டு செயற்படுவதையும் பத்திரிக்கை விமர்சிக்கிறது. அதே சமயம் இரு நாட்டு மக்களின் நலன் போரில்லாத நிலையில் மட்டுமே உண்டு என்பதையும் நமக்கு உணர்த்துகிறது.

ஆயுத வலிமைக்காகவும், பாதுகாப்புக்காகவும் உலக நாடுகள் செய்யும் செலவில் நூறில் ஒரு பங்கு மக்கள் நலனுக்காக செய்யப் பட்டால் உலகில் பட்டினிச் சாவோ அல்லது கல்வியறிவின்மையோ, குழந்தைகளின் ஊட்டச் சத்துக் குறைவோ எதுவுமே இருக்காது.

இந்தியா தனது மக்களின் பாதுகாப்புக்காக இப்போது செய்யும் போர் தேவையானதே. வலிமையான ஒருவர் போர் நிறுத்தத்துக்காகப் பேசுவது என்பது பெருந்தன்மையும் கருணையும் கொண்டதாக இருக்கும்.

அதே சமயம் பாகிஸ்தானில் அல்லது உலக அளவில் உள்ள பண்பட்ட மனமுள்ள இஸ்லாமியர்கள் கண்டிப்பாக இந்தப் போர்கள் இந்திய பாகிஸ்தான் மக்களின் நிம்மதியைக் குலைக்கும் என்பதை வலுவாக ஓங்கி உரத்து எடுத்துரைக்க வேண்டும்.

போருக்கு எதிராக இங்கே குரல்கள் எழும்ப முடியும். தலையங்கங்கள் எழுதப்பட முடியும். இந்தக் கருத்துச் சுதந்திரம் பாகிஸ்தானில் என்றுமே கிடையாது. அவர்களின் மிகப் பெரிய பலவீனம் அதுவே. மதவெறியர்களின் குரல் மட்டுமே கேட்பதற்கு அதுவே காரணம்.

(image courtesy: wiki)

Advertisements

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in தனிக் கட்டுரை and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

w

Connecting to %s