நாய் விற்ற காசு குரைக்கும்


stock-photo-flying-indian-rupee-isolated-with-clipping-path-163988312

நாய் விற்ற காசு குரைக்கும்

டெல்லிக்கான சட்டசபைத் தேர்தலில் ஒரு முக்கியமான பிரச்சனை எழுப்பப் பட்டுள்ளது. ஒரு அரசியல் கட்சி தான் பெறும் நன் கொடைகளைத் தருவது யார் அவருக்கு எப்படி அந்தப் பணம் கிடைத்தது என்பன பற்றிக் கவலைப் பட வேண்டுமா என்னும் கேள்வியே அது.

பெரும்பான்மையான கட்சிகளில் 75% க்கும் மேற்பட்ட பணம் 20000 ரூபாய்க்குக் கீழான நன்கொடையாக உதிரி உதிரியாக கரன்ஸி நோட்டுக்களாக வசூலாகி உள்ளது என்பதே நிலவரம் (ஹிந்து கட்டுரையைக் காண்க). அதாவது பல கோடி கணக்கிலான இந்தத் தொகையெல்லாம் கணக்கில் வராத கருப்புப் பணம். ஏனென்றால் 20000க்கும் மேல் செய்யும் பணப்பரிவர்த்தனைக்கு நிரந்தரக் கணக்கு எண் (PAN) இருக்க வேண்டும். அது காசோலை அல்லது இணையப் பரிமாற்றத்தில் தான் செய்யப் பட வேண்டும். இப்படி கருப்புப் பணத்தைத் தட்டிக் கேட்கும் தார்மீக பலத்தை அரசியல் கட்சிகள் இழந்து விட்டன. இதில் கம்யூனிஸ்ட் கட்சிகள் சேர்ந்து கொண்டது தான் மிகப் பெரிய சோகம்.
வாரி வாரிக் கொடுத்த வணிகர்கள், வணிகக் குழுமங்கள் என்னென்ன எதிர்பார்ப்புகளுடன் கொடுத்திருக்கிறார்கள் என்பது மிகவும் கவலை அளிக்கக் கூடியது. மக்களின் நலனுக்கு எதிரான பல வழிகளில் தான் வணிக நிறுவனங்கள் பணம் ஈட்டுகின்றன. சுற்றுச் சூழல், போக்குவரத்து, நீராதாரம், கனிம வளம் இவை எல்லாம் எக்கேடு கெட்டால் என்ன என்று தான் வணிக நிறுவனங்கள் செயற்படுகின்றன. தம்மிடம் பணிபுரியும் தொழிலாளிகளை அவர்கள் நடத்தும் விதம் மிகவும் மோசமானது. மக்கள் நடக்கும் நடைபாதையை ஆக்கிரமிக்காத வணிக நிறுவனத்தைக் கண்டுபிடித்தாலே பெரிய சாதனை.

இந்தக் கணக்கு கூட வருடா வருடம் கட்சிகள் தேர்தல் ஆணையத்துக்குத் தரும் கணக்கு வழக்கை தகவலறியும் உரிமையின் கீழ் மக்கள் வாங்கிப் பார்ப்பதால் தான் வெளியாகிறது. தகவலறியும் உரிமை சட்டத்தின் கீழ் தம்மை ஒப்படைக்க அதற்கு உரிய ஆணையம் கட்டாயப் படுத்தியுமே அரசியல் கட்சிகள் முன்வரவில்லை. (தொடர்புடைய மற்றொரு ஹிந்து கட்டுரையைக் காண்க)

ஆகவே நம் தலையெழுத்தை நிர்ணயிக்கும் அரசியல் கட்சிகளுக்கு

1.கருப்புப் பணமே ஆதாரம்.
2.யாருக்கும் பதில் சொல்ல விருப்பமில்லை.
3.வணிக நிறுவனங்களுடன் சமரசத்தில் இருக்கிறார்கள்.
4.அனேகமாக ஓட்டை விலைக்கு வாங்க இந்தப் பணத்தைப் பயன் படுத்துகிறார்கள்.

ஊழலை நாம் ஒழிக்க விரும்பினால் அதை எந்த அரசியல் கட்சியின் துணையோடும் செய்யவே முடியாது. அன்னா ஹஸாரேயின் கனவான எல்லா நிலை அரசு ஊழியர் மற்றும் மக்கள் பிரதிநிதிகள் மனம் மாறும் போதே இது சாத்தியம்.

இப்போதைக்கு ஊடகங்கள் மட்டுமே அரசியல் கட்சிகளுக்கும் வணிக நிறுவனங்களுக்குமான – அரசியல் கட்சிகளுக்கும் கருப்புப் பணத்துக்குமான பிரிக்கவே முடியாத பிணைப்பை வெளிக் கொணர முடியும்.

(image courtesy:shutter stock.com)

Advertisements

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in தனிக் கட்டுரை and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s