குழந்தை எழுத்தாளர் மொழிபெயர்ப்பாளர் சைதன்யா


IMG_2680

குழந்தை எழுத்தாளர் மொழிபெயர்ப்பாளர் சைதன்யா

ஆறாம் வகுப்புப் படிக்கும் ஒரு மாணவி எஸ்.ராமகிருஷ்ணனின் சிறுவர்களுக்கான கதை நூலை ஆங்கிலத்தில் மொழிபெயர்த்திருக்கிறார். “ஒரு தங்க நாணயம்’ என்னும் ஆப்கானிஸ்தானக் கதையை தமிழில் “திசை எட்டும்” -ஏப்ரல்-ஜூன் 2015 இதழில் சைதன்யா தந்திருக்கிறார். சரளமான பிழையற்ற தமிழ். 2013க்கான திசை எட்டும் விருதைப் பெற்றிருக்கிறார்.

தங்க நாணயம் கதை பொறுப்பற்ற ஒரு இளைஞன் தன் தந்தையின் நிழலில் இருந்து விலகி வாழ்க்கையை எதிர் கொள்ளும் போது பொறுப்பானவனான மாறுவதைச் சித்தரிக்கும் கதை. ஒரு செல்வந்தரின் மகன். இளைஞனான பிறகும் அவன் தந்தைக்கு வியாபாரத்தில் உதவி எதுவும் செய்யவில்லை. வெட்டியாகப்பொழுது போக்கிய அவன் ஒரு நாள் குளத்தில் கூழாங்கற்களை எறிந்து விளையாடிக்கொண்டிருந்தவன் அவை தீர்ந்த உடன் தங்க நாணயங்களை எறிந்து விளையாடுகிறான். அதைக் கண்ட அவனது அப்பா கவலை மிகுந்து மிக நெருங்கிய நண்பருடன் ஆலோசிக்கிறார். அவரும் வணிகர் தான். தாம் இந்தியாவுக்கு வணிக விஷயமாகச் செல்வதாகவும் அவன் தன்னுடன் வந்து உலகைப் புரிந்து கொள்ளட்டும் என்கிறார். அப்பா அனுப்பி வைக்கிறார். அவருடன் காடு மேட்டில் அலையும் அந்த இளைஞன் அவர் ஒரு ஊருக்கு வெளியே கூடாரம் அமைத்துத் தங்கி இருப்பதைப் பார்க்கிறான். அப்போது அவனுக்குத் தனியே அந்த ஊருக்குள் போய் சுற்றிப்பார்க்க விரும்புகிறான். கிளம்பிப் போய் கையில் இருக்கும் காசை வாரி இரைத்து உணவு உண்டு இடங்களைச் சுற்றிப்பார்த்துவிட்டுத் திரும்பிக் கூடாரம் தேடினால் வழி தெரியவில்லை. இவன் பேசும் மொழி அந்த ஊர்க்காரர்களுக்குத் தெரியவில்லை. சைகை செய்தாலும் பயனில்லை. நான் கு நாட்கள் அலைந்து கூடாரம் இருக்கும் இடத்தைக் கண்டுபிடிக்கிறான். ஆனால் அங்கே கூடாரமே இல்லை. உடன் வந்தவர்களையும் காணவில்லை. பல ஊர்களில் தேடி அலைகிறான். முதலில் நாணயங்களை வைத்து வாழ்கிறான். பிறகு தன் விலையுயர்ந்த உடைகளை விற்றுச் செலவு செய்கிறான். அதுவும் தீர்ந்த பிறகுதான் அவனுக்குத் தான் வேலை செய்ய வேண்டும் என்று புரிகிறது. ஒரு நாள் முழுவதும் கட்டிட வேலை செய்தால் ஒரு வெள்ளி கூலி. அதில் அரை வெள்ளியை சேமிக்கிறான். இப்படியே ஒரு வருடத்தில் அவனுக்கு ஒரு தங்க நாணயத்துக்கு உண்டான வெள்ளிகள் சேரவே அவன் அதை வைத்து ஒரு தங்க நாணயம் வாங்கிப் பத்திரப்படுத்திக் கொள்கிறான். அவனைப் பின் தொடர்ந்த அப்பாவும் நண்பரும் அவனைச் சந்திக்கிறார்கள். அப்போது அவன் ஒரு குளக்கரையில் அமர்ந்திருக்கிறான். அப்பாவைப்பார்த்ததும் மகிழ்ந்து அவரிடம் தான் சம்பாதித்த நாணயத்தைக் காட்டுகிறான். அதைப் பிடுங்கி அவர் குளத்தில் எறியப் போகிறார். அப்போது “அப்பா. இது என் ஒரு வருட உழைப்பு. வீசி விடாதீர்கள்.” என்று கெஞ்சுகிறான். அவன் திருந்தியதை அறிந்து அவர் மகிழ்ந்து ஊருக்குக் கூட்டிச் சொல்கிறார். அவன் அவருடைய வியாபாரத்தில் துணையாயிருந்து பெரிய பொருள் ஈட்டித்தருகிறான்.

சைதன்யா தேர்ந்தெடுத்த கதையும் அவர் தமிழும் ரசனைக்குரியவை. வலைப்பூக்களில் அவர் தொடர்ந்து பதிவுகளும் செய்து வருகிறார். அவர் மற்றும் அவரது எழுத்து வளர வெல்ல வாழ்த்துக்கள். அவரது பெற்றோர் பாராட்டுக்குரியவர்கள்.

Advertisements

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in சிறுவர் இலக்கியம் and tagged , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s