மாடு மேய்ப்பதிலிருந்து ஐஏஎஸ் ஆக உயர்ந்த வான்மதி


UPSC

மாடு மேய்ப்பதிலிருந்து ஐஏஎஸ் ஆக உயர்ந்த வான்மதி

சத்தியமங்கலத்தின் வான்மதி தனது விவசாயக் குடும்பத்தின் மாடுகளைப் பராமரித்து மேய்ப்பதை கல்லூரியில் படிக்கும் போது கூட இழிவாகக் கருதவில்லை. தனது ஐஏஎஸ் கனவுகளுக்காகப் பாடுபட்டார். மூன்று முறை அவர் தேர்வாகவில்லை. அவர் தன்னம்பிக்கை இழக்காமல் மேலும் முயன்றார்.

தாழ்ந்த நிலையில் இருந்து, கிராமப்பின்புலத்திலிருந்து பெரிய பதவிக்கு ஒருவர் போவது இது முதல் முறையல்ல. ஆனால் வறியவர்கள், தாழ்த்தப்பட்டவர்கள், கிராமப்புறத்தவர்கள் இந்தப் பின்னணியிலிருந்து ஒருவர் உயர்பதவி பெறுவது வெகு வெகு அபூர்வம். அதுவும் பெண்.

ஒரு பெண் உயர்கல்வி படிப்பது இன்றும் அபூர்வம். அவர் திருமணமாகி குடும்பத்துடன் தன் பணிகளை நிறுத்திக்கொள்வதே வழக்கம். பெண் தேர்வுகளை எழுதி பதவிக்கு வரும்முன் எந்த அளவு உற்றார் உறவினர் திருமண வற்புறுத்தலை எதிர் கொண்டிருப்பார் என்பதை நாம் பார்க்க வேண்டும். கிராமத்தில் ஒருவர் இது என் அந்தரங்கம் என்று எதையுமே கூற முடியாது. நம்மை எந்தக் கேள்வி வேண்டுமானாலும் கேட்பார்கள் அதை நாம் பெரிது படுத்தக் கூடாது. ஒவ்வொரு முறையும் அவர் தேர்வில் தோற்ற போது பத்துப் பதினைந்து பேராவது ‘வயசுப்பொண்ணுக்கு இதெல்லாம் தேவையா என்று மிகவும் அவரை அதைரியப் படுத்தி இருப்பார்கள். அத்தனையையும் மீறி இவர் வென்றுள்ளார். ஆக்ரா, லக்னௌ பகுதிகளிலிருந்து ஐஏஎஸ் ஆகிறவர்கள் மிகவும் அதிகம். அதற்கு பயிற்சி வகுப்புகள் மட்டும் காரணமல்ல. ஹிந்தி வழி எழுதுவதும் மற்றும் டெல்லியின் அண்மையும் ஒரு காலத்தில் தேர்வுத்துறையில் இருந்த சில நெளிவுசுளிவுகளும் கருப்பு ஆடுகளும் சேர்ந்தே காரணங்களாக அமைந்தன. இன்று தேர்வு நிலையில் எதுவும் இருக்க வாய்ப்பில்லை. நேர்முகம் பற்றி தணிக்கை எதாவது இருக்கிறதா என்று தெரியவில்லை.

வான்மதியைப் பார்த்து பெண் குழந்தைகள் நிறையவே கற்றுக் கொள்ள வேண்டும். பெண் தன்னம்பிக்கையும், தைரியமும் போர்க்குணமும் உடையவளாய்த் தன்னை உருவாக்கிக் கொள்ள வேண்டும். ஆணாதிக்கம் இன்றும் விதியாக இருக்கிறது. விதிவிலக்காகவே வெற்றி பெறும் பெண்கள் மேலே வருகிறார்கள். வான்மதிக்கு என் வாழ்த்துக்கள்.

(image coutesy: Indian Express)

Advertisements

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s