கேகேகேயும் நானும் -14 (பாகுபலியும்)


download

கேகேகேயும் நானும் -14 (பாகுபலியும்)

தேவி தியேட்டரில் மௌனமாக்கப்பட்டிருந்த என் கைபேசி அதிர்ந்தது. கேகேகே தான். ஆறு மணிக்குள் வீட்டுக்கு வந்து விடுவேன் என்று குறுஞ்செய்தி அனுப்பினேன். சரியாக ஆறு மணிக்கே வந்து விட்டான் ” என் மனைவியிடம் என்னம்மா படம் எப்பிடி இருந்தது..? நீங்கன்னா கரெக்டா சொல்லுவீங்க… இவன் எடக்கு மொடக்காப் பேசுவான் ” என்று துவங்கினான். எப்படியும் காபி கொடுக்க அவள் மறப்பதேயில்லை. என்னை ஜாடைமாடையாகத் தாக்குவதில் இருவருக்கும் கூட்டணி வேறு. “நல்லா இருந்துதுண்ணே.. ஒரே சிரிப்பு… நாங்க நிறைய சிரிச்சோம். திரும்பி வரும்போதும் நினைச்சு நினைச்சு சிரிச்சோம்…”

“ஏதோ… வீரம் சரித்திரக்காலச் சண்டைப்படமின்னு தானே சொன்னாங்க… நீங்க சிரிப்புப் படம்கிறீங்க…. ”
“பயங்கர சிரிப்புப் படம்ப்பா….” என்று நான் சேர்ந்து கொண்டேன்.
“காமெடி ஆக்டர் யாருப்பா….?” என்று ஆரம்பித்தான் கேகேகே.
“அனேகமா எல்லாருமே…. ஆப்பிரிக்காவிலேயிருந்து ஒரு ராஜா இந்தியாவுக்கு படை எடுத்து வராறு பாரு… அவர் காமெடிதான் பெஸ்ட்…”
“சரித்திரப் படம்கிறாங்களே… பிரிட்டிஷ் பிரியடா… மொகல் எராவா?”
“அப்பிடிக் கேளு கேகேகே… இது அந்த மாதிரி ஸ்பெசிஃபிக் பிரியட் எதிலேயும் வராது….ஆந்திரா கிங் தான் ஆனா எதிரிகள்ள ஒரு ராஜா பேரு மார்த்தாண்டன்…. நடுவிலே இருக்கிற ஸ்டேட்டையெல்லாம் தாண்டி அப்பிடி ஒரு பகைமைப்பா,,,,”
“ஆந்திராவுல எந்த ஏரியா இது… கோஸ்டல் ஏரியாவா இல்லை… இண்டிரியரா…?”
“பெரிய நீர்வீழ்ச்சிகள் உள்ள மலைப்பா…. அதில காஷ்மீரைவிட ஜாஸ்தியா பனிமழை… பனிச்சரிவு எல்லாம் உண்டு….”
“அப்போ மலைமேலே தான் அந்தப் பெரிய யுத்தமா… எப்பிடி கொரில்லா…யுத்தமா?’
‘அந்த ஊர் பெரிய சிகரத்து மேல தான் இருக்கும் ஆனா யுத்தம் சமவெளியிலே….’
“அது எப்பிடிப்பா…..?”
“நாம சிரிக்கவே வேணாமாப்பா….ஹீரோ ஒரு கல்லைத் தட்டினா அது கீழே சரியும் போது பனிச்சரிவு வரும் … பெரிய பனிச்சரிவு இயற்கையா வரும்… அப்போ அவர் ஒரு மரத்தைத் தட்ட அது ஒரு படகு மாதிரி வருது பாரு… அதிலே அவரும் ஹீரோயினும் பல மைல் பனியிலே சருக்கறாங்க… அப்பிடிப்பட்ட பனிமலை தெரியுமா….? இந்த ஸீன் 500 கிலோ சிவலிங்கத்தை அவரு தோளில தூக்கிக்கிட்டு அனாயாசமா மலையில அருவியில ஏறிப்போற ஸீன், அவர் தலையை வெட்டினப்புறம் முண்டம் நூறு மீட்டர் ஓடுற ஸீன் எல்லாமே நிறைய சிரிப்பைத்தருதுப்பா…..அவரோட நாயகியோட வீரம், அப்புறம் அவங்க காணாப்போற நேரம் எல்லாமே சிரிப்புத்தான்… ஆயிரம் அடி ஐநூறு அடி நீர்வீழ்ச்சியோட வெவ்வேறு உயரத்திலே இருந்து விழுற ஹீரோவுக்கு ஒண்ணுமே ஆவறதில்லே… கத்தியாலேயும் ஈட்டியாலேயும் குத்துவாங்கி அரை மணி நேரம் சண்டை போட்டாலும் ஒரு பேண்ட் எய்ட் போடற அளவு சின்ன சிராய்ப்பு அவ்வளவே தான்….”
“கிராஃப்பிக்ஸ்ஸெல்லாம் நல்லா இருக்காமே?”
“யெஸ்… படத்தை சிரிப்பை நிறுத்தி நாம் எதாவது ரசிக்கணுமின்னா…. அது கிராஃப்பிக்ஸ்தான்…?”
“ஆமா மெயின் ஸ்டோரி என்னப்பா….?”
‘மகாபாரததோட மலிவுப் பதிப்பு… கௌரவங்க என்னதான் செஞ்சாங்கன்னு….’
‘அழகாச் சொல்லியிருக்காங்களா?” ஆர்வமாய்க் கேட்டான் கேகேகே.
“பார்ட் டூல 2016ல் சொல்லுவாங்களாம்….”

(image courtesy:rediff.com)

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in சினிமா விமர்சனம்., நகைச்சுவை and tagged , , , . Bookmark the permalink.

1 Response to கேகேகேயும் நானும் -14 (பாகுபலியும்)

  1. Daran says:

    This is the best review about the movie “Bahubali”.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s