9.8.2015- விஜய் டிவி “நீயா நானா’ நிகழ்ச்சியில் காமராஜருக்குப் புகழ் மாலை


k.kamaraiar image.jpg (5)

9.8.2015- விஜய் டிவி “நீயா நானா’ நிகழ்ச்சியில் காமராஜருக்குப் புகழ் மாலை

விஜய் டிவியின் “நீயா நானா”வில் விவாதங்கள் சில சமயம் முக்கியமான சமூகப் பிரச்சனைகள் பற்றி இருக்கும். பல சமயம் மக்கள் கவனம் பெற்ற சாதாரணமான பிரச்சனையாகக் கூட இருக்கும்.

9.8.2015 அன்று இமையம், எஸ்.ராமகிருஷ்ணன் இரு எழுத்தாளர்கள் பங்கேற்ற நிகழ்ச்சி காமராஜருக்குப் புகழஞ்சலி செலுத்துவதாக இருந்தது. மிகவும் மனதைத் தொட்டது. இன்று தமிழகம் முன்னெப்போதையும் விட அவரது காலத்தை நினைவு கூருகிறது. காமராஜரின் எளிமை, அரசு செலவிலில்லாமல் தானே வண்டி ஓட்டுனருக்கு சம்பளம் தந்தது முதல் பல தருணங்களை அவர் மீது ஈடுபாடும் விஷய ஞானமும் உடைய பலரும் பகிர்ந்து கொண்டார்கள்.

அவர் இலவசக் கல்வி என்ற போது அரசுத் தரப்பில் இது கட்டுபடியாகாது என்று குறிப்பிட்டதும் பின்னாளில் அவர் முதல்வராக வந்ததும் அதை நிறைவேற்றிக் காட்டியதையும் ஒருவர் குறிப்பிட்டார். திராவிடர் கழகமே இவரே முதல்வராக வேண்டும் என்று விரும்பியதை மற்றொருவர் சுட்டிக் காட்டினார். மருத்துவம் தனியாரால் மக்களுக்கு சரியான படி போய்ச் சேராது என்று காமராஜர் கருதினார் என்பதை ஒருவர் நினைவு படுத்திய போது அவரது தீர்க்கதரிசனம் நமக்குப் புரிகிறது.

ஊடகங்களை, தொலைக்காட்சிகளை நான் பலமுறை கடுமையாக விமர்சித்திருக்கிறேன். ஆனால் இப்படிப்பட்ட உரையாடல்கள், கருத்துப் பரிமாற்றங்கள் பாராட்டுக்குரியவை. காமராஜரின் தாயார் ரேஷன் அரிசி வாங்கிச் சாப்பிட்டார் என்று ஒரு கட்டுரையில் நான் எழுதியது ஒரு கட்டுரையை வாசித்த பின்பு தான். அவர் பற்றிய இத்தகைய கருத்துப் பரிமாற்றங்கள் நிறையவே வரவேண்டும்.காமராஜர் அமரரான போது எனக்கு 14 வயது. எனக்கு அவர் மாமனிதர் என்பது மட்டுமே அப்போது தெரியும். பின்னர் வாசித்தே அவர் பற்றிப் புரிதல் நிகழ்ந்தது. இன்றைய தலைமுறையில் பலருக்கு அவர் பற்றிய போதுமான அறிவு இருக்காது. இப்படி ஊடகம் வாயிலாக அவர்கள் நிறையவே தெரிந்து கொள்கிறார்கள். நமக்கு வழிகாட்டியாக இருந்து நம் நாட்டுக்கு சேவை செய்தோரில் தலையானவர்களில் ஒருவர் காமராஜர்.

காமராஜர், அப்துல் கலாம் இருவரும் வாழ்ந்து காட்டியதாலேயே அவர்களது அறிவுரைகள் நம் மனதில் உயர்ந்த இடம் பெற்றன. தமிழ் நாடு உருப்பட இவர்கள் இருவது கனவுகள் நிறைவிறினால் போதும். அதில் ஐயமேயில்லை. விஜய் தொலைக்காட்சிக்கு நம் பாராட்டுகள்.

(image courtesy: https://www.google.co.in)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s