மகிழ்ச்சி எது?- குழந்தைகளுக்கான குறும்படம்


gallery-thumbnails

மகிழ்ச்சி எது?- குழந்தைகளுக்கான குறும்படம்

குறும்படத்துக்கான இணைப்பு————> இது

வணிகவியல், மேலாண்மைப் பட்டப்படிப்பு படிப்பவர்களுக்கு முக்கியமான ஒரு பாடம் “குழுமத்தின் சமூகப் பொறுப்பு” -(Corporate Social Responsibility). பல ‘கார்ப்பொரேட் நிறுவனங்கள் இதைப் பெயரளிவிலேயே செய்கின்றன. ஒப்புக்கும் ஊடகத்தில் வருவதற்குமான சிறிய பணிகள் அவை. உதாரணத்துக்கு ஒரு அரசு மருத்துவமனைக்கு சிறிய உபகரணத்தை வழங்குவது போன்றவை. நியாயப்படி அவர்கள் தலைக்கு ஒரு கிராமத்தையாவது தத்தெடுக்கலாம். அப்படி உண்மையான ஈடுபாட்டுடன் அவர்கள் கிராமங்கள் தன்னிறைவு பெற உதவினால் பல உதவிகள் நிலம் உட்பட அவர்களுக்கு மக்களிடமிருந்து கண்டிப்பாக கிடைக்கும். உள்ளடக்கிய சமுதாயம் என்னும் Inclusive Society தானே உருவாகும். ஆனால் கார்ப்பொரேட் நிறுவனங்கள் தம் ஊழியர்களையே மனிதத் தன்மையுடன் நடத்துவதில்லை. மக்கள் மீது என்ன அக்கறை வரப் போகிறது?

Public Social Responsibility – வெகுஜனத்தின் சமூகப் பொறுப்பு- என்ற புதிய ஒரு பிரயோகத்தை இந்தக் குறும்படத்தின் இறுதியில் பார்த்தேன். வாட்ஸ் அப் செயலி மூலம் இதைப் பகிர்ந்த நண்பர்களுக்கு நன்றி. இதன் கதையமைப்பு, காட்சியமைப்பு மற்றும் மையக்கருத்து இவற்றைப் பற்றி விமர்சனங்கள் மனதுள் எழுந்தன. நான் அவற்றைப் பதிவு செய்யவில்லை. குழந்தைகளுக்கு இந்த அளவில் ஒரு நல்ல விஷயம் போய்ச் சேருவது மிகவும் நல்லது. சமூகப் பொறுப்பு என்பது எல்லாத் தரப்பினருக்கும் எல்லா வயதினருக்கும் உரியதே. அதைப் பெரும்பாலானோர் உணர்ந்தால் இந்த உலகம் வாழ மிகவும் இனியதாயிருக்கும்.

(image courtesy:freedigitalphotos.net)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in காணொளி, சினிமா விமர்சனம்., சிறுவர் இலக்கியம் and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s