யுவராஜ் பேட்டியை ஒளிபரப்பியது சரியா?- புதிய தலைமுறை சுயவிமர்சனம்


download

யுவராஜ் பேட்டியை ஒளிபரப்பியது சரியா?- புதிய தலைமுறை சுயவிமர்சனம்

5.10.2015 இரவு 830 மணி முதல் 1030 மணி வரை புதிய தலைமுறைத் தொலைக்காட்சியில் நேர்படப் பேசு பகுதியில் ஓய்வு பெற்ற காவல்துறை உயர் அதிகாரி கருணாநிதி, ஓய்வு பெற்ற காவல்துறை உயர் அதிகாரியும் எழுத்தாளருமான திலகவதி, சிபிஎம் கட்சியின் கனகராஜ், விடுதலை சிறுத்தைகள் கட்சியின் ரவிக்குமார், பத்திரிக்கையாளர் சேகர் ஆகியோர் ஊடகங்களுக்கு சுயகட்டுப்பாடு தேவையா என்னும் கருத்தை விவாதித்தார்கள். குணசேகரன் நெறியாளராக விவாதத்தை ஒழுங்கு செய்தார்.

கொலைக் குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட யுவராஜ் பேட்டியை ஒளிபரப்பியது தவறு என்ற கருத்தும் பலரிடம் இருக்கும் போது அதை எதிர் கொள்ளும் ஒரு யுக்தியாகவே இந்த விவாதம் எனக்குப் பட்டது. காக்கா முட்டை திரைப்படத்தில் பீட்ஸா முதலாளி பாண்ட் இசை முழங்க சிறுவர்களை வரவேற்பாரே அது போன்ற ஒரு யுக்தி தான் இது.

என்றாலும் விவாதத்தில் எல்லோருக்கும் பேச சமமாக வாய்ப்பு அளிக்கப்பட்டது. அதை ஒழுங்கு செய்யும் நபர் வழக்கமாக சிங்கங்களை மேய்க்கும் சர்க்கஸ் ஆள் போல நடந்து கொள்வார். அப்படி எதுவும் குணசேகரன் செய்யவில்லை.

விடுதலை சிறுத்தைகள் கட்சியின் ரவிக்குமார் ஜாதி அடிப்படையிலான வன்முறையைக் கண்காணித்துத் தடுக்க காவல்துறையில் ஒரு அமைப்பு க்யூ பிரிவு போல வேண்டும் என்னும் கருத்தை வலியுறுத்தினார். சிபிஎம் கனகராஜ் பெருமாள் முருகனை எந்த ஆதிக்க சக்தி பாதித்ததோ அதுவே இந்தப் பரபரப்பான கொலை வழக்கிலும் செயற்பட்டுள்ளது என்று குறிப்பிட்டார். பத்திரிக்கையாளர் சேகர் திலகவதி ஆகிய இருவரும் ஊடகங்கள் பரபரப்பாகப் பேசப்படும் ஆட்களை பேட்டி எடுப்பது சகஜமே என்று கருதினார்கள்.

இந்த வழக்கை ஊடகங்கள் நிறையவே வணிக ரீதியாகப் பயன்படுத்தும் என்று நான் யூகித்திருந்தேன். அதானாலேயே இவற்றைப் பின் தொடரவே இல்லை. இன்றைய நிகழ்ச்சியைப் பார்த்த பிறகே பு.த. தொலைக்காட்சி இப்படி ஒரு விவகாரமான பேட்டியை ஒளிபரப்பியது என அறிந்தேன்.

நேர்மறையான செய்தி ஒளிபரப்பு, மக்கள் நலனுக்கான பணி மூலம் வருமானம் புகழ் என்றெல்லாம் ஊடகம் உருப்படியாக வணிக ரீதியாக, கண்டிப்பாகச் செயற்பட முடியும். அது அவர்கள் தானே செய்ய வேண்டியது தான். பரபரப்புக்கு முக்கியத்துவம் கொடுக்காமல் மக்கள் உரிமை நசுக்கப்படும் எல்லா நிகழ்வுகள், சூழல்கள் ஆகியவற்றை ஊடகங்கள் இலக்காக்கி வெளிச்சப்படுத்த வேண்டும். ஊடகங்கள் விழித்துக் கொண்டே தூங்கும் நடிப்பில் உள்ளவை. யாரும் தட்டி எழுப்ப முடியாது.

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s