விருதைத் திரும்ப அளிக்கும் எதிர்ப்பைத் தாண்டி…. இனி என்ன? – சமஸ் கட்டுரை


download

விருதைத் திரும்ப அளிக்கும் எதிர்ப்பைத் தாண்டி…. இனி என்ன? – சமஸ் கட்டுரை

இன்று காலை 730 மணி போலவே தோழர் ரவி தொலைபேசியில் வந்தார். “நான் உங்கள் மீது மிகவும் கோபமாக இருக்கிறேன்…” என்றார். பிறகு விவரமாகக் பேசும் போது “மாலன் கட்டுரையை நீங்கள் ஆதரித்து எழுதியிருக்கக் கூடாது என்றார். இன்றைய சமஸ் கட்டுரையைப் படியுங்கள்’ என்றார்.

முதலில் சமஸ் கட்டுரைக்கான இணைப்பு ————————-> இது.

அடுத்ததாக ஒரு விஷயத்தை என்னுடன் தொழிற்சங்க மற்றும் எழுத்துலக அடிப்படையில் தொடர்பில் இருக்கும் எல்லோருக்குமே தெளிவு படுத்த வேண்டும்:

1.மாலன் கட்டுரை வாசிக்கப் பட வேண்டும் விவாதிக்கப் பட வேண்டும் என்று விரும்பினேன். என் தரப்பை நான் தெளிவாகச் சொல்லி விடுகிறேன். ஒரு கட்டுரைக்கான இணைப்பை நான் கொடுக்கும் போது அதை நான் முழுதும் ஏற்று சிபாரிசு செய்கிறேன் என்று பொருளல்ல.

2.அடுத்ததாக நான் சமீபத்தில் எழுதிய சிறுகதை பற்றிக் குறிப்பிடுகிறேன். அந்தக் கதை கூலியே தராமல் ஏமாற்றப்பட்ட வெளிமாநிலக் கட்டிடத் தொழிலாளிகள் பற்றியது. கம்யூனிஸம் மற்றும் தொழிற்சங்க அமைப்பும் தொழிலாளி என்னும் வர்க்க அடையாளமும் இந்தியாவில் பரவி வரும் மத அடையாளத்துக்கு மாற்றும் தீர்வும் என்பதில் நான் நம்பிக்கை உள்ளவன். ஆனால் அது பகற்கனவாகப் போய்க் கொண்டிருப்பது என்னைப்போல எத்தனையோ தொழிற்சங்கப் பின்னணி உள்ளோருக்கு ஆழ்ந்த வருத்தம் தருவது.

3. இப்போது நான் தொழிற்சங்கப் பணிகளை விட்டு எழுத்தைத் தேர்ந்தெடுத்திருக்கிறேன். எழுத்தில் ஓரம் சாருவதாலோ ஒரே கோட்பாட்டை வலியுறுத்துவதாலோ நாம் எழுத்தாளன் இருக்க வேண்டிய சமநிலைக்கு எதிராகப் போகிறோம். அது என்னால் முடியாது. யானை டாக்டர் பற்றி பாராட்டி நேற்று எழுதினேன். 2 & 3 இரண்டு வழியாகவும் நான் கூறவிரும்புவது என் புனைவில் தொழிற்சங்கப் பின்புலம் வெளிப்படும். ஆனால் கருத்துத்தளத்தில் நான் சுதந்திர சிந்தனை, மதச்சார்பின்மை, பாலியல் வன்கொடுமை எதிர்ப்பு இவற்றில் யார் சரியான நிலைபாடு எடுத்தாலும் அதை மையப் படுத்துவேன். அவர் இடதுசாரியாக இல்லாவிட்டாலும்.

4. அதே சமயம் ஜெயமோகன் சுப உதயகுமார் ஒரே அணியில் இருந்ததை நான் நிறையவே கிண்டல் அடித்திருக்கிறேன். இனியும் செய்வேன்.

5.சுப உதயகுமார் உடன் ஜெயமோகன் களத்தில் இறங்கிய போது அவர் தான் சமூக நலனுக்காகக் களத்தில் இறங்கும் ஒரு பிம்பத்தைக் கட்டமைக்க முயன்றார். அவர் மட்டுமல்ல எந்த எழுத்தாளர் அதைச் செய்தாலும் நான் எதிர்ப்பேன். களப்பணி செய்கிறவர்கள் கண்டிப்பாக உயர்ந்தவர்கள். அவர்களால் ஈர்க்கப்படும் ஒரு தலைமுறை எழுத்தாளர்களால் ஒருக்காலும் முனைப்புப் பெறாது. எனது அந்த நிலைப்பாட்டியின் தொடர்ச்சியாகவே விருது திரும்ப அளிக்கும் வீரர்களை ஏற்கவில்லை. இப்போதும் என் நிலைப்பாட்டில் மாற்றமில்லை.

இனி சமஸ் கட்டுரைக்கு வருகிறேன். படிப்படியாகக் காவிமயமாகும் சமூக அரசியல் சூழல் பற்றி அவர் கவலை தெரிவித்திருக்கிறார். காலம் கடந்து விட்டதோ என்று அஞ்சுமளவு அது நடந்து கொண்டிருக்கிறது. அதை எதிர்த்து வரும் ஆவேசம் உண்மையிலேயே அதற்கு மாற்று என்ன என்னும் சிந்தனையில் இல்லை. மாற்று என்ன என்று என் தரப்பைக் கூறி இந்தக் கட்டுரையை நிறைவு செய்கிறேன்.

1. ஜாதி மதம் இவற்றைத் தாண்டிய சிந்தனை, தொழிலாளி என்னும் அடையாளம் இவை சமூக சிந்தனையில் வர வேண்டும். அதற்கு முதலில் தொழிற்சங்க உறுப்பினர் தொடங்கி எல்லோரிடமும் மதவாதம் மற்றும் ஜாதி வெறி நம் தாய் நாட்டைப் பின்னடைய வைக்கிறது என்னும் தெளிவு வேண்டும்.

2.மதவெறி இல்லாத மத நம்பிக்கை கூட்டுப் பிரார்த்தனை நிகழ்ச்சிகளில் மட்டுமே சாத்தியம். காந்தியடிகள் செய்தது என்பதால் நாம் அதைத் தள்ளி வைக்க வேண்டியதில்லை. மக்களை மதம் பிரார்த்தனை இவையெல்லாம் இல்லாமல் நெருங்கவே முடியாது.

3.சிறுபான்மையினரில் மத நல்லிணக்க நம்பிக்கை உள்ளவர் அற்றவர் என்று பிரித்தே நாம் அவர்களை அங்கீகரிப்பதோ சேர்ந்து பணிபுரிவதோ வேண்டும்.

4. அடிப்படையில் இந்த மண் மதவெறிக்கு எதிரானது. ஆனால் மத நல்லிணக்கத்தில் நம்பிக்கை உள்ளோர் மௌனிக்கிறார்கள். அவர்கள் குரல் கொடுக்க இடதுசாரிகள் மட்டுமே இன்று செயற்பட முடியும்.

5. அமைப்பு சாராத் தொழிலாளிகள் அமைப்புக்குள் அதாவது தொழிற்சங்கங்களுக்குள் வர வேண்டும்.

6. இந்தியத் தொழிற்சங்க அமைப்புக்களுக்குள் உள்ள ஜாதிவெறி கரையானாய் அவற்றை அழித்துக் கொண்டிருக்கிறது.

6.கம்யூனிஸமும் கருத்துச் சுதந்திரமும் ஜனநாயகமும் ஒன்றாய் இருக்க முடியும் என்பது இப்போது கனவே. ஆனால் அமெரிக்காவின் மிகப் பெரிய பலம் அதன் கருத்துச் சுதந்திரமுள்ள சூழலே.

7. நான் அடித்தட்டு மக்களுக்கு மிகவும் அணுக்கமான ஒரே கோட்பாடு கம்யூனிஸம் என்று நம்புகிறேன். அமைப்பு ரீதியாகவும் நடைமுறையிலும் கம்யூனிஸம் கனவு தான். ஆனால் அந்தக் கனவு மானுடம் உய்ய வழிகாட்டும் ஆற்றலுள்ள மகத்தான கனவு.

(image courtesy:https://www.google.co.in/url?sa=i&rct=j&q=&esrc=s&source=images&cd=&cad=rja&uact=8&ved=0CAYQjB1qFQoTCIet7uiuy8gCFZEcjgodWk0E5g&url=https%3A%2F%2Faucc200.wordpress.com%2F2015%2F05%2F04%2Freligious-tolerance-in-schools%2F&psig=AFQjCNHeU6XNOWmV8NkFftZXsMet6LU5fw&ust=1445235138165962)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s