தற்கொலை வேண்டாம் – மனத்திண்மை வேண்டும்- தினமணி கட்டுரை


Din-logo-main

தற்கொலை வேண்டாம் – மனத்திண்மை வேண்டும்- தினமணி கட்டுரை

முருகன் மனநலம் பாதிக்கப்பட்டவர் பற்றிய​ ஒரு வித்தியாசமான​ கண் ணோட்டத்தை “தேவை நல்ல மனநிலை!” என்னும் 20.10.2015 தினமணி கட்டுரையில் முன்வைக்கிறார். மிதமிஞ்சிய​ அளவு சொத்து பணம் இவற்றை ஊழல் மற்றும் முறைகேடான​ வழியில் சேர்த்து, பதுக்குவது மன​ நோய் என்று குறிப்பிடுகிறார். இது சிந்தனைக்கு உரியது. ஆன்மீகத்தின் துவங்கு புள்ளியைத் தொடுவது. கட்டுரைக்கான​ இணைப்பு  ——– > இது.

வருத்தம், ஏமாற்றம், கோபம், மன​ அழுத்தம் இவை வந்து போகாதவர் யாராவது இருக்க​ முடியுமா? ஆனால் அது அளவு மீறும் போது தற்கொலையில் முடிகிறது. நெறிப்படுத்தப் படாத​ காமமும் ஆணாதிக்க​ சிந்தனையும் ஒன்று சேர​ அது பாலியல் வன்முறையில் முடிகிறது. பாலியல் வன்முறையாளர்கள் அனைவரும் அடிப்படையில் மனநோயாளிகளே. சமூகத்தின் பலதரப்பு மக்களில் மனநோயின் வெவ்வேறு நிலைகளில் நிறையவே எண் ணிக்கையில் பலர் உண்டு. சிலரை சந்திக்கும்போது நாம் அதை எளிதாகக் கண்டு விடுவோம்.

ஒரு நபர் தனக்கு மன​ நோய் இருக்கிறது அல்லது தனது குடும்பத்தில் ஒருவருக்கு இருக்கிறது என்று மருத்துவ​ ஆலோசனைக்குப் போனால் அது சமூகத்தில் ஒரு இழிவாகக் கருதப் படுகிறது.

ஒருவர் குணமாகும் வரை அவரைப் பேணி அவருக்கு ஆறுதலாய் இருக்கும் அக்கறை பொறுமை பிணைப்பு மற்றும் தியாகம் ஆகிய​ பண்புகள் அனேகரிடம் இல்லை. ஏதேனும் மனநலக் காப்பகத்தில் அவரை நிரந்தரமாக​ விட்டு விடவே உறவுகள் விரும்புகின்றன​.

நல்ல​ நூல்களை வாசிப்பது மற்றும் பரிவுடனும் கனிவுடனும் யாரிடமுமே நடந்து கொள்வது இவை இரண்டு போதும் தன்னளவிலும் மன​ நோய் வராமல் காத்துக் கொள்ளலாம். வந்த​ ஒருவரைப் பேணுவதிலும் மனம் முழு ஈடுபாடு காட்டும்.

தினமணி கட்டுரையில் முருகன் ஊடகங்கள் தற்கொலைக்குத் தரும் அதிக​ வெளிச்சம் பல​ மனநோயாளிகள் தற்கொலை செய்து கொள்ளத் தூண்டும் என்று சுட்டிக் காட்டுகிறார். இது ஊடகங்களும் அரசும் கவனிக்க வேண்டிய​ ஒன்று.

(image courtesy: dinamani)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s