மார்ச் 8 விழிப்புணர்வு தினமா? கொண்டாட்டமா?


download1.jpg

மார்ச் 8 விழிப்புணர்வு தினமா? கொண்டாட்டமா?

மகளிர் தின வாழ்த்துக்களுடன் இந்தக் கேள்விக்கான விடையை ஆணாதிக்கத்துடன் நான் சொல்லக் கூடாது என்று விட்டு விடுகிறேன்.
ஒரு ஆண்டில் பல முக்கிய தினங்கள் வருகின்றன. பல முக்கிய தினங்களில் எழுத நேரம் இருக்காது. இந்த முறை மகளிர் தினமன்று எழுத நேரம் கிடைத்த வரை மகிழ்ச்சி.

இந்தியாவின் மிகப் பெரிய முரண் ஒரு பக்கம் பெண்களை தெய்வமாகக் கும்பிட்டு மறுபக்கம் அவர்கள் தம் வாழ்க்கை என்று தானே ஒன்றை ஒருவாக்கும் சூழலை ஏற்படுத்தித் தராமல் ஆண்கள் முடிவு செய்யும் வாழ்க்கையை அவர்களுக்கு வழங்குவது தான்.

கீழை நாடுகள் என்று எடுத்துக் கொண்டால் குடும்ப வாழ்க்கை என்னும் பெரிய அரண் பெண்களுக்குக் கிடைப்பது நல்ல விஷயம். மறுபக்கம் சுயசிந்தனை என்பது பெண்ணுக்கு மறுக்கப் பட்ட ஒன்று. அது களையப் பட வேண்டியது. மேலை நாடுகளில் திருமணம் – குடும்ப வாழ்க்கை இவற்றுக்கான முக்கியத்துவம் இல்லை. சேர்ந்து வாழ்ந்து – பிள்ளை பெற்று- பிரிந்து செல்வது என்னுமளவு மோசமான நிலை அங்கே. அதை ஒப்பிடக் கீழை நாடு தேவலாம். அவ்வளவே. குடும்ப வாழ்க்கைக்காகப் பெண்கள் தரும் விலை இங்கே மிக அதிகம். ஐயமேயில்லை.

பெண்கள் சம்பந்தப் பட்ட எதுவுமே வணிகத்துக்குப் பயன் படுகிறது. மகளிர் தினம் கண்டிப்பாக விதி விலக்கல்ல.

பெண்கள் உலகம் எனக்கு அன்னியமானது . இதை நான் நேர்மையுடன் ஒப்புக் கொள்கிறேன். பெண்களுக்கு ஆர்வமுள்ள பல விஷயங்கள் எனக்கு ஆர்வமில்லாதவை. என் மகள் மட்டும் விதிவிலக்காக அவர் பேசும் எதையும் நான் மிகுந்த ஆர்வத்துடன் கேட்பேன். ஏனெனில் மழலையாகப் பேசிய காலத்திலேயே அந்தக் குழந்தை எது பேசினாலும் இனித்தது. இன்றும் அப்படியே.

மறுபக்கம் பெண்களை மதிப்பாக நடத்துவதில் நான் எப்போதும் தவறியதில்லை. என் வீட்டில் உடலுழைப்பில் சம பங்களிக்கிறேன். என் மனைவி உட்பட எந்த உறவினரையும் நான் சாப்பாடு எடுத்துப் போடக் கூட அனுமதிப்பதில்லை. எப்போதாவது பார்க்கும் உறவினர் என்றால் விதிவிலக்கு அவ்வளவே.

பெண்களை சேவகர்களாகப் பயன்படுத்துவதில் எனக்கு உடன்பாடில்லை. தற்பெருமைக்காக இவற்றை எழுதவில்லை. ஆண்களுக்கு ஒரு விழிப்புணர்வு ஏற்பட வேண்டும் என்பதற்காக.

மகளிர் தினம் பெண்ணுரிமை இவை வசதியான பெண்கள் சம்பந்தப்பட்டவை என்ற புரிதலே பெண்களிடம் உள்ளது. படிக்க வழியில்லாமற் போன, தாழ்ந்த ஜாதி மற்றும் பிறப்பால் பெண் என்ற இரண்டு சவால்களை ஏற்றுக் குழந்தைகளை வளர்க்கப் போராடும் எவ்வளவோ பெண்களும் நம் மகள்களே. நம் சகோதரிகளே. பெண்கள் ஊடகத்தில் எப்படிச் சித்தரிக்கப் படுகிறார்கள் என்பதை எதிர்த்துப் பெண் அமைப்புகள் நிறைய குரல் கொடுப்பது மட்டுமல்ல – அந்த வழியாக ஒவ்வொரு பெண்ணுக்கும் சமூகத்தில் தனக்கு உரிய இடத்தை உறுதி செய்யும் விழிப்புணர்வையும் ஏற்படுத்த வேண்டும். பெண்கள் விழிப்புணர்வும் அவர்கள் தன் பலத்தை உணர்ந்து நிமிர்ந்து நிற்கும் நிலையும் அதிகரிக்க அதிகரிக்கப் பெண்களுக்கு எதிரான வன்முறைகள் குறையும்.

என் வீட்டில் மட்டுமல்ல எல்லாக் குடும்பங்களிலும் குழந்தைகளால் மிகவும் நேசிக்கப் படுவது அம்மாதான். அதற்குப் பிறகு தான் அப்பா. இந்த விஷயத்தில் கண்டிப்பாகப் பெண்களிடம் எனக்குப் பொறாமை தான்.

(மறுபிரசுரம்)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s