குழந்தைகள் கடத்தலைத் தடுக்கும் சட்டம் – தினமணி கட்டுரை


download.jpg

குழந்தைகள் கடத்தலைத் தடுக்கும் சட்டம் – தினமணி கட்டுரை

கட்டுரையில் மனதை உலுக்கும் பகுதி இது:
இந்தியாவில் தினந்தோறும் 15 பேர் கடத்தப்பட்டு பாலியல் கொடுமைக்கு ஆளாகின்றனர் என்று தேசிய குற்ற ஆவணக் காப்பகத்தின் 2010-ஆம் ஆண்டின் புள்ளிவிவரங்கள் தெரிவிக்கின்றன. இந்த எண்ணிக்கை 2014-ஆம் ஆண்டில் 60 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது. குழந்தை கடத்தல் வழக்குகள் தொடர்பாக 45,375 பேர் கைது செய்யப்பட்டு 10,134 பேருக்கு மட்டுமே தண்டனை வழங்கப்பட்டுள்ளது. அதுவும் அபராதம் அல்லது குறுகிய கால சிறைத் தண்டனை மட்டுமே.
2014 – 2016 ஆண்டுகளில், கடத்தப்பட்ட 27,994 பெண்களும், 23,699 சிறுமிகளும் மீட்கப்பட்டுள்ளனர். இவர்கள் விபச்சாரத்திற்கும், பிச்சை எடுக்கவும், அடிமைகளாக பணியாற்றவும், அவர்களின் உடல் உறுப்புகள் எடுக்கவும் கடத்தப்படுகிறார்கள் என்று அண்மையில் மாநிலங்களவையில் மத்திய பெண்கள், குழந்தைகள் நலத் துறை இணையமைச்சர் அளித்த தகவல் நம்மை பதற வைக்கிறது.
இந்தியாவில் 1.80 கோடி இளைஞர்கள், குழந்தைகள், கட்டாய தொழிலாளர்களாக உள்ளனர் என்று புள்ளிவிவரங்கள் கூறுகின்றன. ஆனால், அரசு தகவல்கள் சொற்ப எண்ணிக்கையை காட்டுகிறது. விபசாரத்துக்காக சிறுமிகள் கடத்தப்படுவது சர்வதேச வியாபாரமாக மாறியுள்ளது.
————————————-
ஏழைக் குழந்தைகளுக்கு எந்தப் பாதுகாப்பும் இல் லை. அவர்களைச் சூழ்ந்துள் ள ஆபத் துக்கள் பற்றிப் பெற்றோருக்கு விழிப்புணர்வும் இல்லை. பல்வேறு காவல் அமைப்புக்கள் ஒருங்கிணைந்து செயற்படும் ஒரு மாதிரிக்கான மசோதாவை அரசு கொண்டுவரும் நம்பிக்கையை இந்தக் கட்டுரை வெளிப்படுத்துகிறது. பண்டங்களாக விற்கப்படும் குழந்தைகள் பல்வேறு தரப்பினர். பெரிதும் வரியோர். வருமானமுள்ள குடும்பக் குழந்தைகளுக்கும் இதே ஆபத்து. ஆனால் பெற்றோர் விழிப்புணர்வு அதிகம்.

அரசும் பொது மக்களும் நம் செல்வங்களில் தலையானவர் நம் குழந்தைகள் என்னும் விழிப்போடு செயற்பட்டு அவர்களைக் காக்க வேண்டும். தங்களைக் காத்துக் கொள்ளக் குழந்தைகள் இயலாதவர்கள். புள்ளி விவரங்கள் புகார் அடிப்படையில் ஆனவை. புகார் தெரிவிக்காதவர்களைச் சேர்த்தால் எண்ணிக்கை மிகவும் அதிகரிக்கும். அரசு தொடர்ந்து இந்த அநியாயத்தைத் தடுக்கும் வழியில் இயங்க வேண்டும்.

கட்டுரைக்கான இணைப்பு ——— இது.

(image courtesy: youtube)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s