(ஆணின்) விருப்ப ஒய்வு தற்கொலையா? – பகுதி 3


Image result for Indian College campus images

(ஆணின்) விருப்ப ஒய்வு தற்கொலையா? – பகுதி 3
மிகவும் குறைந்த ஊதியம் தரும் தகவல் தொழில் நுட்ப வேலை, வளர்ச்சி மற்றும் பணி நிரந்தரம் இரண்டுக்குமே உத்திரவாதமில்லாதது. இன்றும் கல்லூரியில் எதாவது ஒரு பொறியியல் பட்டம் வாங்கி விட்டு தகவல் தொழில் நுட்ப வேலைக்கே போகட்டும் என்னும் மகன் என்னும் ஆவலுள்ள பெற்றோரைப் பெருமான்மையினராகக் காண்கிறோம்.

30 ஆண்டுகளுக்கு முன் இருந்த சூழலைச் சற்றே யோசியுங்கள். என் பள்ளி நண்பர்கள் இருவர் சுயமாகத் தொழில் தொடங்க எண்ணி ஒளி நகல் எனப்படும் ஜெராஸ் கடையைத் தமிழ் நாடு முழுவதும் திறந்தார்கள். அவர்களில் ஒருவர் ஐஐடி பட்டதாரி. மற்றவர் அறிவியல் பட்டதாரி. போராடினார்கள். வளர்ந்தார்கள். திடீர் நட்டம் அடைந்தார்கள். மீண்டும் போராட முடிவு செய்தார்கள். ஒரு ரசாயன தொழிற்சாலையில் வணிகரீதியான ரசாயனம் செய்து இன்றும் தொழில் நடத்தி வருகிறார்கள். ஏற்ற இறக்கம் இருக்கத்தான் செய்கிறது.

20 வயது இளைஞன் தொழில் தொடங்குவதோ அல்லது மாத சம்பளம் வாங்குவதோ , எந்த வேலையில், எந்தத் துறையில் எந்த ஊரில், எந்த நாட்டில் எல்லாமே அவனுடைய சுதந்திரமாக இருக்க வேண்டும்.

பெற்றோர் மற்ற வீட்டுப் பையன்களுடன் அவனை ஒப்பிட்டு, அதே போன்ற ஒரு வேலைக்குப் போ என்னும் அழுத்தம் தருவது எழுதப் படாத விதியாய் இருக்கிறது. வீட்டில் பையன் இருந்தால் அது அவமானமென நினைக்கும் பெற்றோர் அனேகமாக அனைவருமே.

மறுபக்கம் இருபது வயதுப்பெண் திருமணத்துக்கு உடனே சம்மதித்து, கணவன் முடிவைப் பொருத்து வேலைக்குப் போனால் போகட்டும் என்னும் அணுகுமுறை பெண் குழந்தைகள் விஷயத்தில்.

ஒரு தகப்பனின் பதட்டமும் அக்கறையும் என்னால் புரிந்து கொள்ளக் கூடியவையே. மிகவும் சுதந்திரம் விரும்பும் தலைமுறை இது. அப்பாவிடம் காசும் திட்டும் வாங்கிக் கொண்டு வாழ்வதை எந்த இளைஞனுமே விரும்ப மாட்டான். அவன் வித்தியாசமான வேலைக்குப் போக விரும்பினாலோ அல்லது தொழில் முனைவராக விரும்பினாலோ அதற்கு சற்று காலமாகும். அது வரை நாம் பொறுத்திருக்கத் தயாரில்லை.

எந்தப் பிள்ளை என்னை வைத்துக் காப்பாற்ற வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேனோ அவனை, சொந்த புத்தியைப் பயன்படுத்தி தன்னை நிலை நிறுத்திக் கொள்ள நானே அனுமதிப்பதில்லை. எந்தத் துறையின் சமகால வேலைவாய்ப்பு அல்லது சவால்கள் பற்றி ஏதுமறியாத நான் அடுத்த வீட்டுப் பையனின் நகலாய் என் பையன் இருந்தால் போதும் என நினைக்கிறேன்.

எந்த ஒரு வயது ஆணும் பிறரிடமிருந்து வித்தியாசமாக இருப்பதை சமூகமும் குடும்பமும் ஏற்பதில்லை. நடுத்தர வர்க்கம் எந்தப் போராட்டம் அல்லது காத்திருப்பு அல்லது தியாகத்துக்குத் தயாரில்லை. போராட்டம், காத்திருப்பு மற்றும் தியாகம் இல்லாமல் எந்த வெற்றியுமில்லை. அதனாலேயே கோடிக்கணக்கில் படித்த இளைஞர் கூட்டம் செல்லும் வழி தெரியாமல் சோர்ந்து கிடக்கிறது.

என்ன மாதிரிப்படிப்பு என்பதை ஒரு மாணவன் முடிவு செய்யக் குடும்பம் அனுமதிப்பதே இல்லை. கல்வி நிறுவனங்கள் தன்னம்பிக்கையும் திறமையும் உள்ள பட்டதாரிகளை வெளிக் கொணர்வதில்லை.

ஒவ்வொரு துறையும் நமக்குச் சேவைகள் வழங்குகிறது. எல்லாத் துறையிலுமே, புதிய ரத்தம், புதிய கண்ணோட்டமுள்ள இளைஞர்களுக்கான தேவை கணிசமாய் இருக்கிறது. தனக்கு ஆர்வம் உள்ள வேலையில், தனது திறமையை ஒரு இளைஞர் பன்மடங்காக வெளிப்படுத்துவார். ‘என் வேலையை நான் நேசிக்கிறேன்’ என்று அவர் நிமிர்ந்து நிற்க அவருக்குத் தன் விருப்பத் துறையைத் தேர்ந்தெடுக்கும் வரை கால அவகாசமும் அந்தத் தேர்வுக்கான சுதந்திரமும் குடும்பத்தாலும் சுற்றத்தாலும் உறுதி செய்யப் பட வேண்டும்.

எந்த மனப்பாங்கு இதைத் தடுக்கிறது? எது எதிர்மறையாய் இருக்கிறது?

அடுத்த பகுதியில்

(image courtesy: livemint.com)

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in தொடர் கட்டுரை and tagged , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s