ஊடக அடாவடித்தனத்துக்கு முன்னாள் குடியரசுத் தலைவர் பிரணாப் அவர்களின் பதிலடி


ஊடக அடாவடித்தனத்துக்கு முன்னாள் குடியரசுத் தலைவர் பிரணாப் அவர்களின் பதிலடி

சாரு நிவேதிதா பல முறை தமது இணைய தளத்தில் எழுத்தாளர்களும், சிந்தனையாளர்களும் எப்படி மோசமாக தொலைக்காட்சிகளால் நடத்தப் படுகிறார்கள் என்பதைப் பதிவு செய்திருக்கிறார். அவர்கள் சொல்லும் நேரத்துக்குப் போக வேண்டும். கைக்காசு செலவு செய்து கொண்டு செல்ல வேண்டும். அவர்கள் உரையாடலை எப்படி வழி நடத்துகிறார்களோ அவ்வழியில் பெட்டிப் பாம்பாய் அடக்கமாய்த் தனது கருத்துக்களை அரை குறையாகவோ அல்லது துண்டு துண்டாகவோ சொல்ல வேண்டும். பேசும் போது, விளக்கமாக ஒன்றைக் கூறம் முன் எந்த இங்கிதமுமில்லாமல், குறுக்கிட்டால் அடி பணிய வேண்டும். ஏன் இத்தனையும்? ‘உன் முகத்தை நான் தொலைக்காட்சியில் காட்டியதே உன் பாக்கியம்’ என்னும் தரக்குறைவான உள்ளார்ந்த செய்தி எல்லாத் தொலைக் காட்சிகளாலும் முன் வைக்கப் படுகிறது. நாம் காணும் இந்தக் காணொளியில் முன்னாள் குடியரசுத் தலைவர், பெரிய பொருளாதார நிபுணர் மற்றும் சிந்தனையாளர் என்னும் பெருமையுள்ள பிரணாப் குமார் முகர்ஜி அவர்கள், ஒரு கேள்விக்குச் சரியான பதிலைச் சொல்லத் துவங்கும் போதே பேட்டியாளர் பொறுமையின்றிக் குறுக்கிடுகிறார். இந்த அவமரியாதைக்குச் சரியான பதிலடி கொடுத்து “எனக்குத் திரையில் தோன்றும் ஆவலில்லை. நீங்கள் அழைத்தீர்கள்” என்று முகர்ஜி அவர்கள் கூறும் பதில் ஊடகங்களின் தரக் குறைவுக்குச் சான்று. அனேக பேட்டியாளர்கள் மற்றும் விவாத ஒருங்கிணைப்பாளர்கள் அரை வேக்காடுகள். விஷய ஞானமே அற்று, பரபரப்பும் சூடும் இருக்கும்படி பார்த்துக் கொள்ளும் ஊடகக் கூலிப்படைகள். இவர்களை எந்த அளவு நாம் மக்களுக்கு இனம் காட்டுகிறோமோ அவ்வளவு நல்லது.

பகிர்ந்த நண்பருக்கு நன்றி.

(clip courtesy:india today)

 

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in காணொளி and tagged , , , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s