வாங்க வம்பளப்போம் – ஆ – ஆசிரியர் , அ – அவமரியாதை


Image result for disrespect images

வாங்க வம்பளப்போம் – ஆ – ஆசிரியர் , அ – அவமரியாதை

இன்று இரவு 7 மணி சுமாருக்கு ஒரு அழைப்பு வந்தது “ஆமாம் நான் தான் பேசுகிறேன் ”

“உங்க ப்ரொபைல் பார்த்தேன் . நீங்க அக்கவுண்டன்சி எடுப்பீங்களா ?”

“யா”

“ஸ்கைப்ல எடுக்க முடியுமா ?”

“எந்த கன்டரி ? என்ன சிலபஸ் ?”

“யூகே . ஒரு கார்ல். ஏ சி சி இ ல எஸ் 5 எடுக்கணும் ?’

“என்னது?”

உடனே ஏ ஃபார் ஆப்பிள் எனது துவங்கி நான்கு எழுத்துக்களையும் கூறினார். இரவு 1130 முதல் 1230 வரை என்கிறார். என்னால் முடியவே முடியாத ஓன்று இரவு 10க்கு மேல் விழித்திருப்பது. இருந்தாலும் பரவாயில்லை முயற்சிக்கலாம் – உலக அளவில் பணி புரிந்து அசத்தலாம் என்ற ஒரு உற்சாகத்தில் முதலில் நான் பாடத்திட்டம் என்ன என்பதைப் பார்க்கிறேன் என்று பதிலளித்தேன். அதற்குள் அந்தப் பெண்மணி ‘நீங்கள் அதையெல்லாம் இணையத்தில் பார்த்துக் கொள்ளுங்கள் என்றார். ‘எனக்கு என்ன ஃபீஸ் ? உங்கள் கமிஷன் எவ்வளவு என்று கேட்டேன். தனது விவரம் கூறாத அவர் எனக்கு 500 ஒரு மணி நேரத்துக்கு என்றார்.

“இட்ஸ் எ ஜோக்’ என்றேன். “என்ன ?” என திடுக்கிட்டார். “என் வீட்டுக்கு வந்து படிக்கிறவர்கள் 400 கொடுக்கிறார்கள். பகலில் அல்லது மாலையில் . நீங்கள் ஜோக் செய்கிறீர்கள்” என்றேன் .

“உங்கள் எக்ஸ்பெக்டேஷன் என்ன என்று சொல்லுங்கள் ” என்றார் அந்த அம்மையார்.

“நத்திங் . நோ டீலிங் வித் யூ. குட் பை ” என்று வைத்து விட்டேன்.

குறைந்த பட்சம் 50 யூரோ வாங்காமலா இவர்கள் இந்த மெனக்கெடுகிறார்கள். ஆசிரியருக்கு அதில் 500. பேராசையைக் கூட விட்டு விடுவோம் . வேற்று நாட்டு பாடத் திட்டம் – நள்ளிரவில் ஒருவர் பாடம் எடுக்க வேண்டும். சன்மானம் என்பது அவர் அம்மா உணவகத்தில் சாப்பிட உதவும் வேலை அல்ல. அவரது தொழிலுக்கு , அவரது சேவைக்கு மற்றும் அவரது திறமைக்குத் தரும் மரியாதை.

இந்த அம்மையாரிடம் நான் சற்று அதிகமாகக் கோபப்பட்டது உண்மை தான். அதற்கு காரணமே வேறு. ஒரு அப்பா முதல் இடத்திலுள்ள ஆங்கில தினசரியில் ஆசிரியர். மற்றொருவர் பொதுத் துறை நிறுவனத்தில் உயர் பதவியில் இருப்பவர் . இருவருமே பல முறை எனக்கு கைபேசியில் அழைத்து வேண்டிக் கேட்டனர். இருவர் மகன்களுக்கும் படிப்பில் அக்கறை இல்லை. அப்பா கட்டாயத்துக்காக ஒரே ஒரு தடவை என்னோடு படித்து விட்டு நின்றனர். பிறகு அவர்கள் இருவரிடமும் 400 ரூபாய் வசூல் செய்வதில் எனக்கு மிகுந்த சிரமம் இருந்தது.

இரண்டு விஷயங்களில் நான் தெளிவாக இருக்கிறேன். ஓன்று குறைந்த கட்டணம் என்றால் தகப்பனுக்கும் வகுப்பு இளப்பம் ஆகி விடும். பையனோ வேண்டா வெறுப்பாகவே படிப்பை அணுகுகிறான். பரீட்சைக்கு முன் ஏதாவது செய்ய வேண்டும் . இல்ல்லையென்றால் அப்பா தொல்லை. இரண்டாவது விஷயம் அந்த அந்த வகுப்புக்குக் கட்டணம் என்னும் முறை. மாதக் கணக்கில் அல்லது ஒரு பாடத்துக்கு இவ்வளவு என்றெல்லாம் வாங்கும் முறை பள்ளியில் நேரடியாகப் பயிற்றுவிக்கும் ஆசிரியர்களுக்கு மட்டுமே ஒத்து வரும். படிப்புக்கு மரியாதை கொடுப்பவர்கள் மட்டுமே உரிய கட்டணத்தை சன்மானமாகக் கொடுப்பார்கள். பாடம் புரியாமல் என் வகுப்பை நான் முடிக்கவே மாட்டேன். ஒரு மாணவனுக்கு மட்டும் அவரது வருவாய் கருதி இலவசமாய் எடுக்கிறேன். அவருக்கும் அவருடைய தந்தைக்கும் அக்கறை குறைவே.

நான் ஆசிரியர் மகன். இந்தத் தலைமுறையிலும் ஆசிரியர்களுக்கு மரியாதை இல்லை என்பது உவப்பளிக்கும் விஷயமே இல்லை.

ஒன்றைச் சொல்லித்தான் இந்த வம்பை நிறைவு செய்ய வேண்டும். தாய் தந்தை குரு இவர்கள் தெய்வம் என்பதை நான் ஏற்பதே இல்லை. அவர்கள் மனிதர்களே . அவர்களுக்கு மனிதர்களுக்கு உரிய மரியாதை மற்றும் நட்புறவை நாம் கொடுத்தாலே போதும்.

 

 

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in தொடர் கட்டுரை and tagged , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s