கலிபோர்னியாவின் வரலாற்றுச் சிறப்பு மிக்க மர்ஃபி அவென்யூ


கலிபோர்னியாவின் வரலாற்றுச் சிறப்பு மிக்க மர்ஃபி அவென்யூ

நேற்று நடைப் பயிற்சிக்கு மகளும் என்னுடன் வந்திருந்தார். அப்போது இது வரலாற்றுச் சிறப்பு மிக்க சாலை என மர்ஃபி அவென்யூவைக் காட்டினார். 1842ல் Martin Murphy Jr. என்பவர் 23 சதுர மைல் உள்ள இந்த இடத்தை வாங்கி, கோதுமை வயல், பழத் தோட்டங்கள் எனப் பலவற்றையும் உருவாக்கினார். கலிபோர்னியாவின் முதல் பழத் தோட்டத்தை அவர் உருவாக்கினார் என்பதற்காக அவர் பெயர் இந்த சாலைக்கு சூட்டப் பட்டுள்ளது. பழமையான ஒரு தெரு என்றாலும் அதன் அழகு கெடாமல் பல உணவங்களும் அலுவலகங்களும் இங்கே வந்துள்ளன.

மர்ஃபி அவென்யூ பற்றிய முழு விவரத்துக்கான இணைப்பு —————— இது.

அதன் விரிவான புகைப்படங்களுக்கான இணைப்பு ——————— இது.

 

 

About Writer P.Muralidharan

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in காணொளி, நாட் குறிப்பு and tagged , , , , . Bookmark the permalink.

1 Response to கலிபோர்னியாவின் வரலாற்றுச் சிறப்பு மிக்க மர்ஃபி அவென்யூ

  1. bandhu says:

    அந்த தெரு முனையில் இருக்கும் பூங்காவிற்குப் போனீர்களா? அதில் உள்ள கடிகாரம் ஒவ்வொரு மணிக்கும் (பகலில் மட்டும்) இனிய இசையை இசைக்கும். பார்க்கவும் அழகாக இருக்கும்! இது rolling ball structure என்ற கருவி . புவி ஈர்ப்பு விசையை வைத்து பந்துகளை உருட்டும்!

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s