கலிபோர்னியா – உபத்திரவமில்லாத கட்டுமானப் பணி


கலிபோர்னியா – உபத்திரவமில்லாத கட்டுமானப் பணி

இந்தியாவின் கட்டுமான நிறுவனங்கள் உலகத் தரம் வாய்ந்தவை. ஒரு கட்டிடத்துக்குக் கீழே உருளைகளைக் கொடுத்து, அதை அப்படியே தூக்கி உயரமான இடத்தில் ஏற்றி நிற்க வைக்கும் திறமை உலகில் எத்தனை நாடுகளில் உண்டு என்பது ஐயமே. பல கட்டிடங்கள் இந்தியாவில் நூறு வயதிலும் தாக்குப் பிடிப்பவை. இன்று கட்டிடக் கலை நுட்பங்கள் தெரிந்த பெரிய வல்லுனர் கூட்டமே இந்தியாவில் உண்டு.

இத்தனை இருந்தும் அரசுத் தரப்பில் மேற்பார்வை மற்றும் தணிக்கை செய்யாமை மற்றும் தனியார் தரப்பில் மக்களுக்கு ஊறு இல்லாத வழியில் கட்டுமானம் செய்ய அக்கறையின்மை இவற்றால் எந்த இடத்தில் கட்டுமானப் பணி துவங்கினாலும் அங்கே உள்ள சாலை பலியாவதை நாம் காண்போம். கட்டுமானப் பொருட்களை சாலையில் கொட்டி போக்குவரத்துக்கு இடையூறு விளைவிப்பது ஒருவரது பிறப்புரிமைகளுள் ஒன்று. ஐயமே இல்லை. ஆனால் அக்கறையுடன் கட்டுமானத்தைப் பிறருக்கு இடையூறு இல்லாமல், சாலைகளை பலி வாங்காமல் செய்ய அதிகம் செலவே ஆகாது. அமெரிக்காவுக்கு நிகராக நம்மால் இதை அதிக செலவு இல்லாமல் செய்ய இயலும். நம்மிடம் முனைப்பு இருக்கிறதா என்பதே கேள்வி.

‘டார்கெட்’ என்னும் பெரிய வணிக வளாகம் ஏற்கனவே ரயில் நிலையம் அருகே இருக்கிறது. அதன் அருகே இரண்டு பெரிய கட்டுமானப் பணிகள் நடக்கின்றன. அவற்றின் புகைப்படங்களை நான் எடுத்திருக்கிறேன். அக்கம் பக்கம் ஒரு இடையூறு அல்லது சாலையைக் குதறுவது எதுவுமே இல்லை.

முனைந்தால் இது நமக்கு சாத்தியமே.

 

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in காணொளி, பயணக் கட்டுரை and tagged , , , , . Bookmark the permalink.

1 Response to கலிபோர்னியா – உபத்திரவமில்லாத கட்டுமானப் பணி

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s