காவிரி பற்றி தினமணியின் விரிவான கட்டுரை – சில கேள்விகள்


Image result for mettur dam images

காவிரி பற்றி தினமணியின் விரிவான கட்டுரை – சில கேள்விகள்

காவிரி பற்றி வெளியான கட்டுரைகளில் இது முக்கியமானது,. அதற்கான இணைப்பு —————————– இது.

அனேகமாக சட்ட ரீதியான இழுபறிகளில் இது நிரந்தரமாக ஊசலாடப் போவது என்பது நாம் அறிந்ததே.

தென் மேற்குப் பருவ மழை நன்றாகப் பெய்து காவிரியில் தமிழ் நாட்டு அணைகள் நிரம்பும் அளவு நீர் வந்து உபரி நீர் கடலில் கலக்கும் வருடங்களில் தின மலர் ‘ஐயோ வீணாகிறதே’ என எழுதுவது வழக்கம். தினமணி கட்டுரையும் இப்போது அதே திசையில்.

தஞ்சை மற்றும் அதை ஒட்டிய டெல்டா மாவட்டங்களைக் கடந்து கடலில் சென்று கலக்கிறது. தர்மபுரி, சேலம், ஈரோடு, திருச்சி, தஞ்சை எல்லா மாவட்டங்களிலும் இன்னும் புதிதாகக் குளங்கள் அல்லது ஏறிகளை வெட்டுவது என்று நகைச்சுவையாகப் பேசாமல் விட்டு விடலாம். எத்தனை எரி குளங்கள் தூர் வாரப் படாமல் உள்ளன. கோயில்களுக்கு உட்பட்டவை எவை? ஊராட்சிகளின் கையில் உள்ளவை எத்தனை? இவற்றைத் தூர்வாரினால் வடகிழக்குப் பருவ மழையின் நீரும் அதில் தேங்கும். நிலத்தடி நீர் மட்டம் உயரும். எளிய பதில் இல்லையா? ஆனால் ஏன் இந்தத் தீர்வை எந்தக் கட்சியும் இது வரை தீவிரமாக எடுக்கவே இல்லை. மிகவும் சுருதி குறைந்த விதமாக ஏன் எடுக்கிறார்கள் ? இது தான் மிக முக்கியமான அடுத்த கட்ட செயற் பாடு என்றால் தமிழ் நாட்டில் ஏரி குளம் வறண்ட நாட்களில் ஏன் இதை நாம் அனைவரும் மையப் படுத்திச் செய்யக் கூடாது? இந்தக் கேள்விகளுக்கு விடை ஏன் இல்லை என்றால் நம் தலைவர்கள் காவிரியை வைத்து அரசியல் செய்வதில் மட்டுமே ஆர்வமானவர்கள். விவசாயிகள் மட்டுமா நீர் மட்டத்தால் தண்ணீர் பயன்பாட்டால் பயன் பெறுகிறார்கள்? ஒவ்வொரு குடும்பமும், பல தொழிற்சாலைகளும் அன்றாடம் தண்ணீரையே நம்பி உள்ளன.

உபரி நீரை சேமிப்பது மட்டுமே வழி. நதி நீர் இணைப்பு பெரிய அளவில் பூமியின் சம நிலையையே பாதிக்கும் என்னும் கருத்தை முன் வைத்த பல வல்லுனர்கள் உண்டு. நதிகளை சிறிய அளவில் இணைக்கும் திட்டம் கூட எதுவும் இல்லை. அது வேறு கதை.

மொத்தத்தில் ஒன்று தெளிவாகப் புரிகிறது. ஜல்லிக் கட்டு அளவு இது அவ்வளவு முக்கியமான பிரச்சனை இல்லை.

image courtesy:metturdiary.com

About தமிழ் எழுத்தாளர் சத்யானந்தன்

Sathyanandhan is a thinker and writer in Tamil for more than a decade. His works have been published in literary magazines like Knaiyazhi. In the web his recent works are in Thinnai.com. His distinction is his ability to creatively write in all genre i.e. Short story, poem, article, novel, criticism and articles on a variety of subjects. He is popular for his works on Ramayanam and Zen published in Thinnai during 2011.
This entry was posted in நாட் குறிப்பு and tagged , , , , , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s